|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.762.135 Truy câp hiện tại 9.718
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới khởi công và bàn giao các công trình trường học trên địa bàn huyện ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 29/05/2012Ngày 24/5/2012, Thường trực UBMTTQ Việt Nam huyện A Lưới đã tổ chức lễ khởi công xây dựng 2 phòng học tại trường mầm non số 1 Thị trấn A Lưới và bàn giao nghiệm thu hệ thống nhà ăn, nhà bếp, khu vệ sinh trường Mầm non nhô, khu định cư mới Pa Ay, xã Hồng Thủy. Đây là 2 công trình được xây dựng với sự hỗ trợ từ Ngân hàng TMCPCT Việt Nam. Hai công trình có tổng mức đầu tư gần 2 tỉ đồng, trong đó 1,6 tỷ đồng nguồn hỗ trợ từ Ngân hàng TMCPCT Việt nam, phần còn lại là nguồn đối ứng ngân sách huyện. Hai phòng học tại Trường mầm non số 1 Thị trấn A Lưới có tổng vốn đầu tư 1, 24 tỷ đồng, thiết kế 1 tầng với tổng diện tích 224m2 bao gồm hệ thống vệ sinh khép kín, đảm bảo cho khoảng 60-70 cháu học tập theo hướng đạt chuẩn quốc gia. Thời gian thi công 3 tháng, công trình hoàn thành và bàn giao trước ngày 2/9 để kịp thời đưa vào sử dụng năm học mới 2012-2013.
Hệ thống nhà bếp, nhà ăn, khu vệ sinh trường Mầm non nhô, thôn định cư mới PaAy, xã Hồng Thủy được nghiệm thu, bàn giao có tống kinh phí 900 triệu đồng với diện tích gần 200 m2, Ngân hàng TMCPCT Việt nam hỗ trợ 700 triệu đồng. Hai công trình trên được đầu tư xây dựng không chỉ có ý nghĩa về hỗ trợ giáo dục theo chủ trương của Đảng và Nhà nước mà còn góp phần đẩy nhanh tiến độ kiên cố hóa trường học cũng như nâng cao chất lượng giáo dục ở bậc học mầm non trên địa bàn huyện A Lưới. Văn Hướng Các tin khác
|
|