|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.815.522 Truy câp hiện tại 22.247
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đoàn tổ chức "Cựu chiến binh vì Hòa bình" (Veterans for Peace - VFP) của Mỹ thăm và làm việc tại A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/04/2012Ngày 25/4, tại Hội trường Văn phòng HĐND và UBND huyện, đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện đã tiếp Đoàn tổ chức "Cựu chiến binh vì Hòa bình" (Veterans for Peace - VFP) của Mỹ, gồm 15 thành viên do ông Suel D.Jone, Chủ tịch VFP#160 làm Trưởng đoàn. Tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Quốc Cường đã bày tỏ sự vui mừng và mong muốn VFP tiếp tục quan tâm đến A Lưới trong việc hỗ trợ nạn nhân chất độc da cam và khắc phục hậu quả chiến tranh tại huyện.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/4/25/image/IMG_3872.JPG)
Đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu
Ông Suel D.Jone, Chủ tịch VFP#160 cảm ơn lãnh đạo UBND huyện đã dành thời gian cho cuộc gặp mặt và cho biết Đoàn VFP thăm A Lưới lần này để thăm tìm hiểu tình hình A Lưới, kết hợp tìm hiểu về hậu quả chiến tranh, trong đó có vấn đề chất độc da cam/dioxin và bom mìn, vật liệu nổ sót lại sau chiến tranh và thăm một số nạn nhân điển hình tại huyện.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/4/25/image/IMG_0254.JPG)
Đoàn tổ chức "Cựu chiến binh vì Hòa bình"
Tại buổi tiếp, một số cựu chiến binh Mỹ phát biểu bày tỏ mong muốn có những đóng góp thiết thực hơn nữa vào quá trình giải quyết hậu quả chiến tranh, đặc biệt quan tâm đến vấn đề chất độc da cam và làm thế nào để có thể giúp và giải quyết tốt hơn vấn đề này cho người dân bị nhiễm độc tại A Lưới. Sau khi gặp mặt lãnh đạo huyện, đoàn sẽ đi thăm 03 nạn nhân chất độc da cam điển hình tại xã A Ngo và Thị trấn.
Phạm Thị Liễu Các tin khác
|
|