|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.798.823 Truy câp hiện tại 10.415
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đêm giao lưu văn nghệ với chủ đề “Vì rừng xanh yêu thương” ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/04/2012Vào lúc 19h00 ngày 25 tháng 4 năm 2012, tại tiền sảnh trụ sở UBND xã Hồng Bắc, Hạt Kiểm lâm huyện A Lưới phối hợp với Huyện Đoàn, Phòng Văn hóa và Thông tin, Đồn Biên phòng 629 và UBND xã Hồng Bắc tổ chức Đêm giao lưu văn nghệ tuyên truyền công tác Quản lý bảo vệ rừng, Phòng cháy chữa cháy rừng và bảo tồn thiên nhiên với chủ đề “Vì rừng xanh yêu thương”. Đến tham dự có đại diện lãnh đạo các đơn vị như: Chi cục Kiểm lâm tỉnh Thừa Thiên Huế; Phòng quản lý bảo vệ rừng; Phòng Bảo tồn thiên nhiên; Phòng Văn hóa và Thông tin; Ban thường vụ Huyện Đoàn; Đồn biên phòng 629; UBND xã Hồng Bắc và Đài Truyền thanh Truyền hình;
Đêm văn nghệ với chủ đề “Vì rừng xanh yêu thương” xen kẻ 15 tiết mục văn nghệ là những câu hỏi về rừng, về phòng cháy chữa cháy, về bảo tồn thiên nhiên nhằm tuyên truyền sâu rộng, nâng cao nhận thức của người dân trong bảo vệ rừng, đồng thời chủ động các biện pháp PCCCR trong mọi tình huống; cương quyết không để xảy ra các vụ cháy rừng lớn.
Mùa khô năm nay sẽ rất khốc liệt nên nguy cơ cháy rừng là rất cao. Do đó, Hạt Kiểm lâm huyện A Lưới phối hợp chặt chẽ với các cơ quan ban ngành đã xác định công tác tuyên truyền bảo vệ rừng, phòng cháy chữa cháy rừng, bảo tồn thiên nhiên là đặc biệt quan trọng, được các cấp, các ngành quan tâm. Đồng thời tuyên truyền vận động hướng dẫn người dân trong cụm dân cư ven rừng tham gia phòng chống cháy rừng, mua sắm thêm dụng cụ phương tiện chữa cháy; Để chủ động trong mọi công tác, Ban chỉ huy huyện và các chủ rừng nên duy trì thường xuyên công tác kiểm tra, đôn đốc các đơn vị thực hiện nghiêm túc các phương án phòng cháy chữa cháy rừng. DT Các tin khác
|
|