|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.815.904 Truy câp hiện tại 22.607
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
UBND huyện tổ chức Lễ kỷ niệm 122 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh và Khánh thành Trung tâm SHVHCĐ các dân tộc ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 20/05/2012Ngày 18/5/2012, Ủy ban nhân dân huyện A Lưới đã tổ chức Lễ kỷ niệm 122 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh và khánh thành Trung tâm sinh hoạt văn hóa cộng đồng các dân tộc huyện A Lưới. Tham dự Lễ kỷ niệm có Đồng chí Lê Văn Trừ, Tỉnh ủy viên – Bí thư Huyện ủy, đồng chí Hồ Xuân Trăng – Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Lê Thanh Nam – Phó Bí thư thường trực Huyện ủy cùng các đồng chí trong Thường vụ Huyện ủy, các anh hùng lực lượng vũ trang, các đồng chí lãnh đạo huyện qua các thời kỳ, đại diện lãnh đạo các cơ quan, đoàn thể cùng nhân dân huyện nhà.
Đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện đọc diễn văn Lễ kỷ niệm
Khánh thành thành Trung tâm sinh hoạt văn hóa cộng đồng các dân tộc huyện A Lưới đúng vào dịp kỷ niệm 122 năm ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh, đây là sự kiện có ý nghĩa vô cùng quan trọng đối với cán bộ và nhân dân huyện A Lưới. Phát biểu tại Lễ kỷ niệm đồng chí Hồ Xuân Trăng nhấn mạnh: Việc khánh thành và bàn giao đưa vào sử dụng Trung tâm sinh hoạt văn hóa cộng đồng các dân tộc huyện A Lưới là một sự kiện có ý nghĩa vô cùng quan trọng, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho nhân dân. Trung tâm sẽ là nơi hội họp, sinh hoạt văn hóa lành mạnh, tăng cường sự đoàn kết gắn bó giữa các dân tộc trên địa bàn. Đây là nơi biểu hiện sinh động sức mạnh của khối đại đoàn kết toàn dân tộc, của tình hữu nghị với bạn bè trong nước và quốc tế thông qua các hoạt động văn hoá, thể thao, du lịch và bảo tồn phát huy những di sản văn hoá của dân tộc...
Cắt băng khánh thành
Để Trung tâm sinh hoạt văn hóa cộng đồng các dân tộc huyện A Lưới thực sự là ngôi nhà chung của cộng đồng các dân tộc trên địa bàn, đồng chí Chủ tịch UBND huyện mong muốn và đề nghị các cơ quan, tổ chức, các già làng, trưởng bản, nghệ nhân dân gian... tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền, tham gia vào nội dung hoạt động và quảng bá cho ngôi nhà chung, để nơi đây xứng đáng là trung tâm hoạt động văn hoá, thể thao, du lịch của huyện nhà.
Phạm Thị Liễu Các tin khác
|
|