|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.827.532 Truy câp hiện tại 32.489
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lãnh đạo Ủy ban nhân dân huyện tiếp đoàn Cựu Ty Y tế Thừa Thiên Huế ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/04/2012![](/UploadFiles/TinTuc//2012/3/27/dsc09548.jpg) | Đ/c Nguyễn Quốc Cường - PCT UBND huyện tiếp đoàn Ty Y tế Thừa Thiên Huế |
Nhân Kỷ niệm ngày giải phòng Thừa Thiên Huế, sáng ngày 26 tháng 3 năm 2012, Đoàn Cựu Ty Y tế Thừa Thiên Huế do Dược sỹ CKII Phạm Văn Chúng - Nguyên Bí Thư Đảng ủy Ty Y tế làm Trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với lãnh đạo huyện A Lưới, tiếp đoàn có đ/c Nguyễn Quốc Cường - PCT UBND huyện và các đ/c lãnh đạo trong ngành Y tế huyện A Lưới. Để thăm lại mảnh đất ngày xưa cách đây 39 năm nơi đã để lại nhiều kỷ niệm đối với đội ngũ YBS, Dược sỹ Ty Y tế từ năm 1973 -1975, đó là trụ sở ngành Y tế đầu tiên của Tỉnh Thừa Thiên Huế được đặt tại Thôn Cân Tôm xã Hồng Thái, huyện A Lưới. Nghe các Bác kể lại ngày đó trụ sở làm việc chỉ là những ngôi nhà đơn sơ, tranh tre nứa lá được đóng bên bờ sông Tà Ring tại thôn Cân Tôm Xã Hồng Thái, cả huyện A Lưới không có một người dân sinh sống chủ yếu là Bộ đội và công binh chiến trường. Ngày đó Ty Y tế với chức năng nhiệm vụ là chăm sóc, điều trị cho các thương bệnh binh, ngoài ra còn tham gia công tác chăm sóc sức khỏe cho đồng bào nhân dân huyện A Lưới bây giờ. Nhìn lại 39 năm trôi qua, A Lưới nay đã thay da đổi thịt, lời nói nghẹn ngào lẫn trong nước mắt của các Bác mà những người con của A Lưới chúng tôi vô cùng cảm động và thán phục những khó khăn vất vả mà các Bác đã trải qua để rồi có một A Lưới như ngày hôm nay. Các Bác đã cám ơn các thế hệ đi sau đã không phụ lòng những người đi trước, đã đưa A Lưới - mảnh đất cằn cỗi bom đạn ngày xưa nay lại trù phú sầm uất ngoài sức tưởng tượng của các Bác. Đoàn đã biểu dương những người con A Lưới đã đưa nền kinh tế A Lưới ngày một vững mạnh đi lên.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/3/27/image/DSC09552.JPG)
BS Hồ Đàm Giang Các tin khác
|
|