|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.832.266 Truy câp hiện tại 261
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tập huấn về xây dựng hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn Việt Nam ISO 9001:2008 Ngày cập nhật 15/03/2012 Ngày 13/3/2012, Sở Khoa học & Công nghệ tỉnh đã phối hợp với Ủy ban nhân dân huyện tổ chức lớp tập huấn “Xây dựng, áp dụng, duy trì hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn TCVN ISO 9001:2008 (gọi tắt là ISO) vào hoạt động của các cơ quan hành chính nhà nước theo mô hình khung cho các cơ quan hành chính nhà nước trên địa bàn huyện. Tại buổi tập huấn, các đồng chí lãnh đạo, cán bộ công chức, viên chức các phòng ban trực thuộc UBND huyện A Lưới đã được nghe đồng chí Trần Quốc Thắng – Chi cục trưởng Chi cục đo lường chất lượng và đồng chí Trần Duy Chiến – Phó Giám đốc sở Khoa học và Công nghệ giới thiệu những vấn đề về Xây dựng tài liệu Hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn ISO 9001:2008, trong đó tập trung nghiên cứu, học tập về Sổ tay chất lượng, chính sách chất lượng, mô tả vị trí công việc/năng lực, quy trình kiểm soát tài liệu, hồ sơ, quy trình đánh giá sơ bộ; quan niệm về chất lượng và quản lý chất lượng trong hoạt động của cơ quan quản lý nhà nước; một số tài liệu tập huấn chung; phương pháp xây dựng văn bản và một số nội dung quan trọng khác.
Cán bộ công chức huyện A Lưới tham gia buổi tập huấn
Qua lớp tập huấn lần này đã giúp cán bộ, công chức, viên chức được bồi dưỡng kiến thức cơ bản để thực hiện những yêu cầu triển khai xây dựng hệ thống tài liệu, văn bản về nâng cao vai trò và trách nhiệm của các cán bộ trong quá trình triển khai áp dụng tiêu chuẩn ISO vào hoạt động của các cơ quan hành chính nhà nước, nhằm đảm bảo tính minh bạch, công khai, đơn giản hóa các thủ tục hành chính và nâng cao sự thỏa mãn cho các tổ chức, cá nhân. Các đại biểu cũng đã trao đổi, thảo luận nhằm thống nhất cách thực hiện để đem lại hiệu quả hơn trong quá trình áp dụng ISO tại cơ quan, đơn vị trong thời gian tới. Phạm Thị Liễu Các tin khác
|
|