|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.753.948 Truy câp hiện tại 4.218
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đội Thông tin lưu động huyện phục vụ cơ sở nhân dịp 27/7 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 15/07/2013Thực hiện Kế hoạch số 54/KH-UBND ngày 25 tháng 6 năm 2013 của UBND huyện A Lưới về việc tổ chức các hoạt động kỷ niệm 66 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2013). Đội TTLĐ huyện đi phục vụ chương trình văn nghệ tại cơ sở.
Từ ngày 7/7 đến 11/7, Đội Thông tin Lưu động – Phòng Văn hóa và Thông tin huyện đã tổ chức biểu diễn văn nghệ tại 5 xã: A Roàng, Bắc Sơn, Nhâm, Hồng Thái và A Ngo nhân dịp kỷ niệm 66 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2013) nhằm ghi nhớ công ơn của những chiến sĩ đã ngã xuống vì sự độc lập tự do của dân tộc.
Chương trình gồm 26 tiết mục ca, múa, nhạc, khá hoàn chỉnh với nội dung bám sát vào các chủ đề cần tuyên truyền như: ca ngợi Đảng, Bác Hồ, tình yêu quê hương đất nước, xây dựng làng văn hóa… đã được tập luyện chu đáo. Trong đó, mỗi tiết mục được bố trí phù hợp, để mọi người dân đều có thể tiếp cận được. Mỗi đêm chương trình diễn ra từ 120 đến 150 phút, có hơn 8.000 lượt người đến xem và cổ vũ Đội.
Đội Thông tin Lưu động phục vụ cơ sở 2 lần / năm, nhằm tuyên truyền đường lối, chủ trưởng, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước đến mọi tầng lớp nhân dân và động viên nhân dân tích cực tăng gia sản xuất và đẩy mạnh việc “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, phong trào thi đua yêu nước, phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” và xây dựng nông thôn mới ……
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/7/15/image/IMG_2991.jpg)
DT Tin cùng nhóm Các tin khác
|
|