|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.793.813 Truy câp hiện tại 7.095
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đồng chí Lê Trường Lưu - Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri tại A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/11/2012Trong 02 ngày từ 21/11 đến 22/11/2012, đồng chí Lê Trường Lưu – UVTV Tỉnh ủy – Phó Chủ tịch UBND tỉnh – Đại biểu HĐND tỉnh đã tiếp xúc cử tri tại các xã: Phú Vinh, Hồng Thủy, Hồng Vân. Tại các buổi tiếp xúc cử tri, thay mặt đại biểu HĐND tỉnh, đồng chí Lê Trường Lưu đã thông tin về tình hình kinh tế - xã hội của tỉnh nhà trong năm 2012 vừa qua, cũng như chương trình của kỳ họp HĐND tỉnh cuối năm.
Cử tri các xã nói trên đều bày tỏ vui mừng trước kết quả phát triển KT-XH tỉnh nhà trong năm 2012; đặc biệt các hoạt động giám sát của HĐND tỉnh đã góp phần quan trọng trong điều hành phát triển nền kinh tế, đảm bảo các chính sách an sinh xã hội. Đồng thời, bày tỏ kỳ vọng trách nhiệm của đại biểu HĐND tỉnh trong hoạt động giám sát, lắng nghe và thực hiện các tâm tư nguyện vọng chính đáng của cư tri, có chính sách chăm lo hơn nữa đời sống của người dân...
Tất cả các ý kiến, kiến nghị của cử tri chủ yếu tập trung vào các vấn đề nổi cộm hiện nay như công tác đền bù, hỗ trợ của Thủy điện A Lưới, chợ Bốt Đỏ; vấn đề công ăn việc làm cho sinh viên mới ra trường; vấn đề nước sinh hoạt, đường dân sinh, đất sản xuất… Thay mặt đoàn đại biểu, đồng chí Lê Trường Lưu đã ghi nhận và tiếp thu các ý kiến kiến nghị của cử tri, cũng như trao đổi những vấn đề mà cử tri hiện nay đang quan tâm. Đồng chí hứa với cử tri rằng sẽ phản ánh những vấn đề này đến kỳ họp HĐND tỉnh sắp tới. TDNQ Các tin khác
|
|