|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.756.901 Truy câp hiện tại 6.278
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Hỗ trợ bò sinh sản cho người khuyết tật và bà con nghèo trên địa bàn huyện Ngày cập nhật 18/08/2013 Với sự hỗ trợ 90 triệu đồng của Hội Ái Hữu Việt - Pháp, ngày 15/8 huyện A Lưới và Hội Chữ thập đỏ tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành bàn giao 10 con bò cái sinh sản cho người khuyết tật, bà con nghèo trên địa bàn huyện. Đây là hoạt động hỗ trợ thiết thực của Hội Ái Hữu Việt - Pháp, thể hiện tinh thần tương thân tương ái, cùng chung sức với các địa phương ở vùng miền núi trong công tác xóa đói giảm nghèo, đặc biệt là giúp người khuyết tật, bà con nghèo là đồng bào dân tộc thiểu số vươn lên xây dựng cuộc sống ngày càng ổn định và no ấm.
Dịp này, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Thừa Thiên Huế cũng trao 10 xuất quà, mỗi xuất 300 ngàn đồng cho 10 người bị nhiễm chất độc da cam; trao 20 xuất quà, mỗi xuất quà 200 ngàn đồng/tháng (trong thời gian 3 tháng) cho 20 người khuyết tật khó khăn trên địa bàn huyện A Lưới. www.thuathienhue.gov.vn (CTV) Các tin khác
|
|