|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.912.609 Truy câp hiện tại 29.099
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Khai mạc kỳ họp thứ 7, HĐND huyện khóa XI ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/12/2018
Thực hiện Luật Tổ chức chính quyền địa phương, ngày 18/12/2018, Hội đồng nhân dân huyện A Lưới khóa XI đã khai mạc trọng thể Kỳ họp thứ 7 để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2018, triển khai kế hoạch thực hiện nhiệm vụ kinh tế xã hội năm 2019; xem xét các báo cáo và thảo luận, quyết định một số tờ trình của Thường trực HĐND, UBND huyện theo Luật định.
Tham dự kỳ họp có ông Hồ Xuân Trăng – TUV, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh, Đại biểu HĐND tỉnh khu vực, bà Trần Thị Minh Nguyệt – Phó Trưởng Ban Văn hóa – Xã hội, HĐND tỉnh, bà Nguyễn Thị Sửu – Bí thư Huyện ủy. 27/29 đại biểu HĐND huyện cùng đại diện lãnh đạo các cơ quan, phòng ban chuyên môn, Thường trực HĐND, UBND các xã, thị trấn.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/18/20181218_082236.jpg)
Đại biểu tham dự kỳ họp
Tại Kỳ họp này, ngoài các báo cáo thường lệ của Thường trực và các ban HĐND huyện, của UBND huyện, Ủy ban MTTQ huyện, Viện KSND huyện, Tòa án nhân dân huyện HĐND huyện sẽ xem xét, thông qua 06 nghị quyết trên nhiều lĩnh vực quan trọng của địa phương. HĐND huyện tiếp tục thực quyền giám sát thông qua hoạt động chất vấn trên cơ sở kết quả tiếp xúc cử tri, kết quả khảo sát, giám sát chuyên đề của Thường trực và các ban HĐND huyện trong năm 2018. Bên cạnh đó, kỳ họp này có nhiệm vụ quan trọng là lấy phiếu tín nhiệm đối với những người giữ chức vụ do HĐND huyện bầu. Đây là hình thức giám sát đặc biệt, là thước đo đánh giá năng lực, phẩm chất cán bộ; kết quả lấy phiếu tín nhiệm sẽ giúp cho người được lấy phiếu thấy được mức độ tín nhiệm của mình để tiếp tục phấn đấu, tu dưỡng phẩm chất đạo đức, đổi mới và nâng cao hiệu quả công tác. Trên cơ sở hướng dẫn của Ủy ban Thường vụ Quốc hội, những người được lấy phiếu đã có báo cáo tự đánh giá, kiểm điểm và gửi trước đến đại biểu HĐND huyện theo quy định, tôi đề nghị đại biểu HĐND huyện nêu cao tinh thần trách nhiệm, khách quan, công tâm khi thực hiện lấy phiếu tín nhiệm.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/18/20181218_081444.jpg)
Toàn cảnh kỳ họp
Hà Thiên Các tin khác
|
|