|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.897.756 Truy câp hiện tại 19.064
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
CT UBND huyện đã đến thăm và trao tặng tiền mặt 30 triệu đồng cho gia đình Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Hồ A Nun ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 07/11/2018
Ngày 7.11 đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – PBT HU – CT UBND huyện đã đến thăm và trao tặng tiền mặt cho gia đình Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Hồ A Nun, cùng đi có đồng chí Hồ Nam Đông – Trưởng phòng LĐTB-XH, đồng chí Lê Anh Miêng – Chủ tịch Hội CCB huyện.
Đến gia đình Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Hồ A Nun, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – PBT HU – CT UBND huyện đã thăm hỏi tình hình đời sống của anh hùng Hồ A Nun, với sự quan tâm của lãnh đạo Đảng, Nhà nước ngôi nhà anh hùng A Nun đang ở hiện tại cũng đã được hỗ trợ theo Quyết định 22 của Thủ tướng Chính phủ. Hằng năm vào dịp lễ tết, bác Hồ A Nun luôn nhận được sự quan tâm đặc biệt của các đồng chí lãnh đạo huyện và chính quyền địa phương.
Nhằm cải thiện hơn nữa đời sống của Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Hồ A Nun, trong thời gian qua, Chủ tịch UBND huyện đã vận động từ các doanh nghiệp tư nhân trên địa bàn huyện quyên góp với số tiền 30 triệu đồng.
Tại buổi trao tặng, đồng chí Chủ tịch UBND huyện giao lãnh đạo xã Hồng Bắc tìm hiểu nguyện vọng của gia đình, để sử dụng số tiền đúng mục đích. Đồng chí gởi mở có thể sơn lại nhà ở và mua sắm một số vận dụng cần thiết phục vụ đời sống gia đình anh hùng LLVTND Hồ A Nun.
Đây là tấm lòng của các doanh nghiệp trên địa bàn huyện cùng chung tay tri ân những đối tượng có công với cách mạng – anh hùng LLVTND Hồ A Nun./.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/11/7/htx(2).jpg) P. Tuyết Các tin khác
|
|