|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.854.318 Truy câp hiện tại 15.200
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lễ phát động truyền thông phòng chống ung thư tại cộng đồng năm 2011 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 12/06/2011![](/UploadFiles/TinTuc//2011/6/9/db.jpg) | Bác sỹ Lê Quang Phú - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện |
Ngày 09 tháng 6 năm 2011, tại Nhà văn hoá huyện, Sở Y tế phối hợp với Trung tâm Y tế huyện tổ chức Lễ phát động “Tháng chiến dịch truyền thông phòng chống ung thư trên toàn tỉnh Thừa Thiên Huế” tại Thị trấn A Lưới. Tham dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Tân – Phó Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Lê Anh Miêng - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện uỷ, cùng đại diện lãnh đạo và cán bộ các ban ngành đoàn thể, Trung tâm Y tế huyện, Trạm y tế của 21 xã, thị trấn.
Hiện nay, bên cạnh sự phát triển của đất nước, quá trình công nghiệp hoá và hiện đại hoá làm ảnh hưởng đến môi sinh cùng một số nguyên nhân khác đã dẫn đến căn bệnh “ung thư”. Căn bệnh đã và đang là mối lo, gánh nặng của cả cộng đồng và xã hội, không những gây thiệt hại về kinh tế mà còn ảnh hưởng đến đời sống tinh thần và tâm lý của con người. Vì vậy Bộ Y tế đã đưa Chương trình phòng chống ung thư là một trong những chương trình mục tiêu Quốc gia về y tế.
Năm 2011 là năm thứ tư tỉnh Thừa Thiên Huế tiếp tục triển khai thực hiện Dự án phòng chống ung thư, vì vậy toàn tỉnh nói chung và trên toàn huyện A Lưới nói riêng, mỗi một cán bộ y tế, mỗi một thành viên trong đoàn thể và mỗi một người dân trong cộng đồng phải chung tay góp sức và tích cực tham gia hưởng ứng để bảo vệ sức khoẻ cho chính mình và cho toàn xã hội. Ngọc Linh Các tin khác
|
|