|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.968.439 Truy câp hiện tại 10.356
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lãnh đạo huyện thăm và tặng quà Hạt Kiểm lâm A Lưới nhân dịp kỷ niệm 45 năm Ngày thành lập lực lượng Kiểm lâm Việt Nam ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/05/2018
Chiều ngày 21/5/2018, đồng chí Nguyễn Thị Sửu - Bí thư Huyện ủy; đồng chí Hồ Đàm Giang - Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy; đồng chí Pi Loong Mái - Chủ tịch UBMTTQVN huyện; đồng chí Hồ Văn Ngưm - Phó Chủ tịch UBND huyện, thay mặt lãnh đạo toàn huyện đến thăm và chúc mừng Hạt Kiểm lâm huyện A Lưới nhân dịp kỷ niệm 45 năm Ngày thành lập lực lượng Kiểm lâm Việt Nam (21/5/1973 - 21/5/2018).
Đại diện lãnh đạo huyện, đồng chí Nguyễn Thị Sửu - Bí thư Huyện ủy biểu dương những thành tích của Hạt Kiểm lâm A Lưới đạt được trong thời gian qua, đã thường xuyên tuần tra, kiểm soát và tổ chức đấu tranh ngăn chặn nạn phá rừng, các vụ vi phạm được xử lý nghiêm, kịp thời, đúng người, đúng hành vi; đồng thời, đề nghị Hạt Kiểm lâm A Lưới cần tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước nhất là Luật Lâm nghiệp (sửa đổi) đến người dân; đào tạo, bồi dưỡng hệ thống cán bộ cả về trình độ chuyên môn lẫn bản lĩnh chính trị; tăng cường phát hiện và xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên lĩnh vực lâm nghiệp; ổn định cơ sở vật chất nhất là tại các vùng trọng yếu, vùng sâu, vùng xa để hỗ trợ người dân, các chủ rừng trong việc trồng, chăm sóc và bảo vệ rừng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/22/img_5794(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/22/IMG_5797.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/5/22/IMG_5799.JPG) Phan Hiếu - VPHU Các tin khác
|
|