|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.956.496 Truy câp hiện tại 2.790
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội Khuyến học tỉnh tổ chức tập huấn công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 06/02/2018
Vừa qua, Hội Khuyến học tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập cho các đồng chí là Trưởng thôn, tổ dân phố; Trưởng Ban công tác Mặt trận thôn, tổ dân phố của các xã, thị trấn trong toàn huyện; số lượng tham gia Hội nghị 220 đại biểu. Tham dự có đồng chí Nguyễn Văn Mễ, Chủ tịch Hội khuyến học tỉnh, các đồng chí trong Thường vụ Hội Khuyến học huyện.
Tại hội nghị, các đại biểu được nghe phổ biến các nội dung gồm:
1. Quan điểm, đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập: báo cáo viên trình bày hệ thống các Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng; các văn bản của Chính phủ, của Bộ, ngành Trung ương, của Trung ương Hội Khuyến học Việt Nam, của tỉnh Thừa Thiên Huế và Hội Khuyến học về công tác chỉ đạo, hướng dẫn việc thực hiện.
2. Hướng dẫn tiếp tục triển khai kế hoạch nhân rộng mô hình gia đình học tập, dòng họ học tập, cộng đồng học tập, đơn vị học tập đến năm 2020. Trong đó, tập trung hướng dẫn cụ thể phương pháp, cách làm, vai trò, trách nhiệm của các cấp hội trong việc lập kế hoạch và xét công nhận các danh hiệu nói trên, phổ biến các biểu mẫu đăng ký, chấm điểm các mô hình học tập.
Tại Hội nghị, các đại biểu tham gia thảo luận, góp ý và nêu các vấn đề còn vướng mắc trong quá trình triển khai nhân rộng các mô hình học tập tại cơ sở. Thường trực Hội Khuyến học tỉnh tiếp thu, giải đáp các ý kiến của đại biểu để có chỉ đạo để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/2/4/khoc me 2(2).jpg) V.V- Hội Khuyến học Các tin khác
|
|