|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.984.243 Truy câp hiện tại 103
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Thăm hỏi, động viên và trao quà hỗ trợ gia đình nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông Ngày cập nhật 13/11/2017
Nằm trong khuôn khổ các hoạt động hưởng ứng "Ngày thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong do tai nạn giao thông”, chiều ngày 13/11/2017, Ban An toàn giao thông huyện do đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện – Trưởng Ban An toàn giao thông huyện làm Trưởng đoàn đã thừa ủy quyền của Ban An toàn giao thông tỉnh đến thăm hỏi, động viên và trao quà hỗ trợ 02 gia đình có nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông tại xã Hồng Trung và Hương Nguyên. Cùng đi có đại diện lãnh đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng, Công an huyện, Đài Truyền thanh – Truyền hình huyện.
Đoàn đã đến thăm hỏi và trao quà hỗ trợ cho gia đình nạn nhân ông Trần Thanh Thế, trú tại Thôn Lê Triêng 2, xã Hồng Trung, vợ là bà Trần Thị Loan (hiện đang nuôi 3 con nhỏ) và gia đình nạn nhân ông Hồ Xuân Hữu, trú tại Thôn A Rí, xã Hương Nguyên, vợ là bà Lê Thị Mỹ Thu (có hoàn cảnh khó khăn); mỗi suất trị giá 1.000.000 đồng.
Tại gia đình nạn nhân, thay mặt Ban An toàn giao thông huyện, đồng chí Nguyễn Quốc Cường đã chia sẻ về những tổn thất, mất mát, khó khăn của gia đình. Đồng thời động viên gia đình cố gắng vượt qua nỗi đau, vươn lên trong cuộc sống và tích cực vận động, tuyên truyền những người thân trong gia đình, cộng đồng khu dân cư chấp hành các quy định của pháp luật khi tham gia giao thông, góp phần giảm TNGT… Bên cạnh đó, đoàn cũng đề nghị cấp chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm hơn nữa trong việc chia sẻ, giúp đỡ các gia đình có nạn nhân bị TNGT nhất là các gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Dịp này, tại huyện A Lưới, Ban An toàn giao thông huyện cũng hỗ trợ 4 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000 đồng giúp các gia đình nạn nhân vơi bớt phần nào khó khăn trong cuộc sống.
Một số hình ảnh tại nơi đến thăm
Ngọc Linh Các tin khác
|
|