|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.984.119 Truy câp hiện tại 19.821
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Triển khai Kế hoạch tổ chức "Ngày Thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông" ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 12/11/2017
Sáng ngày 08/11/2017, Ủy ban nhân dân huyện tổ chức cuộc họp triển khai Kế hoạch tổ chức các hoạt động hưởng ứng “Ngày Thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông” huyện A Lưới năm 2017, do đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện - Trưởng Ban An toàn giao thông huyện chủ trì. Tham gia cuộc họp có các thành viên Ban An toàn giao thông huyện theo Quyết định số 811/QĐ-UBND ngày 23/5/2017 của UBND huyện A Lưới.
Thông qua hoạt động tưởng niệm các nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông nhằm cảnh báo cho toàn xã hội về thảm họa tai nạn giao thông, các nguyên nhân và nguy cơ gây tai nạn giao thông. Nâng cao nhận thức, ý thức của toàn dân trong việc chấp hành pháp luật về trật tự an toàn giao thông, phòng tránh tai nạn giao thông; nâng cao tinh thần trách nhiệm của các lực lượng làm công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông; góp phần thực hiện mục tiêu giảm tai nạn giao thông năm 2017.
Ngày Thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông năm 2017 là ngày Chủ nhật, 19 tháng 11 năm 2017, được phát động và tổ chức trên địa bàn cả nước và trên địa bàn huyện với thông điệp “Tưởng nhớ người đi - Vì người ở lại”. Các hoạt động hưởng ứng cụ thể:
Hoạt động thăm hỏi: Ban An toàn giao thông huyện chủ trì, phối hợp các cơ quan, ban ngành, đoàn thể, tổ chức chính trị xã hội, các doanh nghiệp, các nhà hảo tâm tổ chức các đoàn thăm hỏi, tặng quà, động viên các gia đình nạn nhân tai nạn giao thông (nhất là các gia đình nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông có hoàn cảnh khó khăn).
Tổ chức tuần hành: Vào sáng Chủ nhật (ngày 19/11/2017).
Lễ tưởng niệm nạn nhân tử vong vì tai nạn giao thông: Vào lúc 19 giờ 00 phút, ngày 19/11/2017, tại Nhà Văn hóa trung tâm huyện.
Hình ảnh tại cuộc họp
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/11/12/20171108_082035(1).jpg) Ngọc Linh Các tin khác
|
|