|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.990.706 Truy câp hiện tại 3.914
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Bế mạc triển lãm ảnh cộng đồng Asean và quan hệ Việt Nam – Lào ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/09/2017
Ngày 09/9, tại Nhà Văn hóa huyện A Lưới đã diễn ra Lễ Bế mạc triển lãm ảnh cộng đồng ASEAN và quan hệ Việt Nam – Lào năm 2017, do Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp UBND huyện A Lưới tổ chức.
Triển lãm ảnh cộng đồng Asean và quan hệ Việt Nam - Lào năm 2017 được tổ chức từ ngày 07/9 đến 09/9 nhân kỷ niệm 50 năm thành lập Asean; 55 năm thiết lập quan hệ ngoại giao và 40 năm Ngày ký Hiệp ước Hữu nghị và Hợp tác Việt Nam – Lào. Đến với triển lãm, người dân sẽ có cơ hội tìm hiểu về vẻ đẹp đất nước, con người các quốc gia ASEAN, văn hóa truyền thống các nước ASEAN, bảo vệ môi trường, các dân tộc trong cộng đồng các nước ASEAN. Đặc biệt giới thiệu những thành tựu to lớn trong mối quan hệ Việt Nam – Lào, trong công cuộc đổi mới giữa tỉnh T.T.Huế với hai tỉnh có chung biên giới là Salavan và Sêkong.
Qua 3 ngày mở cửa, triển lãm đã đón hơn 15 đoàn với 700 lượt người tới tham quan, tìm hiểu. Cuộc triển lãm nhằm góp phần nâng cao nhận thức, tinh thần đoàn kết, trách nhiệm của các cấp, các ngành trong công tác thông tin đối thoại với Lào; củng cố mối quan hệ truyền thống, đặc biệt là quan hệ hợp tác toàn diện Việt Nam – Lào nói chung và TT Huế với các tỉnh nước bạn Lào; thúc đẩy hơn sự phát triển về KT-XH, về nhu cầu hợp tác của địa phương cũng như tạo dựng các mối quan hệ tốt đẹp giữa tỉnh TT Huế với cộng đồng quốc tế.
Tại Lễ bế mạc, Ban Tổ chức cũng đã trao tặng 20 bức ảnh triển lãm cho huyện A Lưới.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/9/11/2.jpg) H. Hải Các tin khác
|
|