|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.774.945 Truy câp hiện tại 18.430
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội thi Liên hoan Tiếng hát “Từ Trái tim đến trái tim” lần thứ III dành cho người khuyết tật ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/04/2011![](/UploadFiles/TinTuc//2011/4/20/img_7040.jpg) | Tiết mục đơn ca trong Hội thi |
Sáng ngày 20/4/2011, tại Hội trường Nhà văn hóa huyện A Lưới, Hội người mù huyện A Lưới đã tổ chức Hội thi tiếng hát “Từ Trái tim đến trái tim” lần thứ III dành cho người khuyết tật trên địa bàn toàn huyện. Đến tham dự có Ông Võ Viết Dưỡng – Phó Trưởng ban Dân vận Huyện ủy và lãnh đạo các cơ quan, đơn vị. Với chủ đề “Từ Trái tim đến trái tim”, hội thi lần thứ III này đã thu hút gần 30 diễn viên khiếm thị tham gia, với 18 tiết mục hát và múa phụ họa mang nội dung: Người mù ơn Đảng nhớ Bác, ca ngợi tình yêu và sự phát triển của quê hương đất nước. Hội thi đã gây xúc động mạnh đến người xem. Hội thi không chỉ là sân chơi bổ ích cho người kém may mắn mà còn giáo dục cho người mắt sáng cảm nhận và trân trọng hơn nữa về nghị lực của những người “Mắt mù nhưng trái tim vẫn luôn tươi sáng”.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao các giải sau:
Giải toàn đoàn:
- Giải nhất: Thuộc về Chi hội xã Hồng Bắc;
- Giải nhì: Thuộc về Chi hội xã A Đớt;
- Giải khuyến khích: Thuộc về Chi hội các xã Hồng Thượng, Bắc Sơn và Thị trấn A Lưới.
Giải cá nhân:
- Giải nhất: Được trao cho bà Lê Thị Dịu (Kăn Dịu) – Hội viên Chi hội xã Hồng Bắc; Ngoài ra Ban tổ chức còn trao 3 giải nhì và 3 giải khuyến khích cho các cá nhân khác.
Hồ Tư Các tin khác
|
|