|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.989.938 Truy câp hiện tại 3.418
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy thăm tặng quà gia đình chính sách có công tiêu biểu tại huyện A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 24/07/2024
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã tới thăm và tặng quà các gia đình chính sách có công tiêu biểu tại huyện A Lưới.
Tại các điểm đến thăm, đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy và các thành viên trong Đoàn đã ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe, đời sống của các gia đình chính sách, thương bệnh binh, Anh hùng lực lượng vũ trang, người có công với cách mạng; ghi nhận và biểu dương những công lao to lớn, sự hy sinh mất mát của các gia đình chính sách, thương bệnh binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, cũng như trong công cuộc phát triển kinh tế - xã hội tại địa phương. Đồng thời mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống vẻ vang, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, phát triển kinh tế, xây dựng cuộc sống ấm no, hạnh phúc; giáo dục con cháu gương mẫu chấp hành tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật Nhà nước và quy định của địa phương, cùng chung tay góp sức xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp. Thay mặt, lãnh đạo của tỉnh đồng chí đã trao tặng mỗi gia đình chính sách có công tiêu biểu một phần quà của Tỉnh ủy – HĐND – UBND- UBMTTQVN tỉnh Thừa Thiên Huế.
![](/UploadFiles/TinTuc/6(38).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/1(163).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/3(119).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/5(50).jpg)
H. Hải Các tin khác
|
|