|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.896.347 Truy câp hiện tại 18.030
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ và các trò chơi tập thể trong đoàn viên, người lao động huyện ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/07/2024
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929- 28/7/2024). Ngày 19/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới tổ chức Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ và các trò chơi tập thể trong đoàn viên, người lao động huyện A Lưới năm 2024. Tham dự có đồng chí Đoàn Thanh Hùng - UVBTV Huyện uỷ - Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ; cùng đại diện lãnh đạo các cơ quan, ban ngành huyện A Lưới.
Tham dự Hội thi là đoàn viên, người lao động thuộc các công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện A Lưới đến từ 21 đội cụm (khối) công đoàn. Hội thi đồng diễn bài Thể dục giữa giờ và các trò chơi tập thể trong ĐV và NLĐ là một hoạt động hết sức bổ ích và thiết thực, là dịp để ĐV và NLĐ trên địa bàn huyện có điều kiện tiếp xúc, giao lưu, học tập, chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau. Đặc biệt với phương thức tổ chức các CĐCS trong một xã, trong một khối thành lập một đội để tham hội thi và các trò chơi. Đây cũng là một dịp để đoàn viên các CĐCS trong xã, trong khối tăng thêm tinh thần đoàn kết, thắt chặt mối quan hệ hợp tác, giúp đỡ nhau trong công việc và cuộc sống. Mặt khác thông qua Hội thi và các trò chơi nhằm duy trì và củng cố phong trào luyện tập thể dục, thể thao, rèn luyện sức khỏe, nâng cao đời sống tinh thần trong ĐV và NLĐ nhằm góp phần tích cực trong việc thực hiện Phong trào "Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại" và Đề án Phát triển thể dục thể thao của huyện A Lưới. Mặc dù lần đầu tiên được tổ chức song Hội thi đồng diễn bài Thể dục giữa giờ và các trò chơi tập thể trong ĐV và NLĐ được các CĐCS trên địa bàn huyện hưởng ứng một cách tích cực, từ công tác chuẩn bị, luyện tập cho đến tinh thần tham gia Hội thi, đều thể hiện sự quyết tâm rất lớn của các cụm Công đoàn.
![](/UploadFiles/TinTuc/20240719_074148(0).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/20240719_072702.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/20240719_082606.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/20240719_083802.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2(166).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/3(118).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/4(82).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/10(10).jpg) H. Hải Các tin khác
|
|