|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.756.882 Truy câp hiện tại 6.263
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Ngân hàng Agribank hỗ trợ 5 tỷ đồng xây dựng nhà ở cho các hộ gia đình khó khăn trên địa bàn huyện A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 08/07/2024
Sáng ngày 4/7, tại UBND huyện A Lưới, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam (Agribank) chi nhánh Thừa Thiên Huế đã tiến hành trao kinh phí hỗ trợ xây dựng 100 căn nhà ở giá trị 5 tỷ đồng cho các hộ nghèo, gia đình khó khăn trên địa bàn huyện A Lưới. Đến dự có đồng chí Nguyễn Thanh Bình – UVTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành cấp tỉnh; đại diện Ngân hàng Agribank Việt Nam chi nhánh tỉnh Thừa Thiên Huế; đồng chí Huỳnh Công Quảng – TUV- Bí thư Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – PBT- CTUBND huyện; cùng các đồng chí trong UVBTV huyện ủy, lãnh đạo UBND, UBMTTQVN huyện.
Theo đó, Ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn (Agribank) hỗ trợ xây dựng 100 ngôi nhà cho người nghèo trên địa bàn huyện A Lưới với tổng trị giá 5 tỷ đồng. Với ý nghĩa nhân văn chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau. Trong nhiều năm qua, việc chăm lo, hỗ trợ người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trong xã hội là hoạt động thường xuyên của Agribank trong công tác an sinh xã hội, qua đó đã góp phần tích cực vào việc giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện giảm bớt khó khăn và vươn lên trong cuộc sống. Qua đó, góp phần xây dựng tiêu chí giảm nghèo trong xây dựng nông thôn mới tại địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/20240704_084425(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/20240704_084453(2).jpg)
H. Hải Các tin khác
|
|