|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.896.133 Truy câp hiện tại 17.860
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Tập huấn, đào tạo kỹ năng thuyết mình hướng dẫn và phục vụ khách du lịch ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 03/07/2024
Thực hiện Kế hoạch số 01/KH-UBND, ngày 02/01/2024 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về triển khai Chương trình phát triển văn hóa, du lịch - dịch vụ tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2024. Nhằm nâng cao năng lực nghiệp vụ về phát triển du lịch nông nghiệp nông thôn. Ngày 26/6, Sở Du lịch phối hợp với UBND huyện A Lưới tổ chức khóa tập huấn, đào tạo kỹ năng thuyết mình hướng dẫn và phục vụ khách du lịch cho cộng đồng địa phương tại các điểm du lịch trên địa bàn huyện A Lưới. Đến dự buổi khai mạc khóa tập huấn có đồng chí Nguyễn Văn Hải – UVBTV-PCT UBND huyện.
Trong thời gian 3 ngày (Từ ngày 26-28/6/2024). Khóa tập huấn với nội dung đào tạo về những kiến thức, kỹ năng kỹ năng thuyết mình hướng dẫn và phục vụ khách du lịch, giao tiếp trong quá trình khách tham quan từ đó nhằm tạo kết nối với du khách khi đến du lịch trên địa bàn huyện A Lưới, nhằm từng bước hoàn thiện chất lượng sản phẩm, chất lượng điểm đến. Đồng thời giúp cho các học viên, hộ kinh doanh du lịch cộng đồng trên địa bàn huyện có chuyển biến tích cực trong tư duy và nhận thức về làm du lịch, tiếp cận các thông tin, cách làm và chia sẻ kinh nghiệm làm du lịch tại các địa phương về phát triển loại hình du lịch cộng đồng, sinh thái; đa dạng các sản phẩm du lịch, gia tăng lượng khách và thời gian lưu trú. Góp phần thúc đẩy phát triển các loại hình du lịch cộng đồng- du lịch nông nghiệp trên địa bàn huyện.
![](/UploadFiles/TinTuc/20240626_082258.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/20240626_082345.jpg) H. Hải Các tin khác
|
|