|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.567.020 Truy câp hiện tại 17.199
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Công đoàn Điện lực A Lưới trao tặng khen thưởng các cá nhân, tập thể vượt qua vòng sơ loại cuộc thi “Học sinh với kiến thức sử dụng điện An toàn –Tiết kiệm –Hiệu quả”. ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/05/2024
Hưởng ứng cuộc thi “Học sinh với kiến thức sử dụng điện An toàn –Tiết kiệm –Hiệu quả”, nhiều em học sinh và trường Tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông trên địa bàn huyện A Lưới đã tích cực tham gia và vượt qua vòng sơ loại. Để động viên, khích lệ các em, Công đoàn Điện lực A Lưới đã kịp thời trao tặng các phần quà trước lễ bế giảng năm học 2024.
Vừa qua, Điện lực A Lưới đã nhận được 50 bài dự thi của 8 trường tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông gửi về tham dự cuộc thi với 48 bài thi hình thức tranh vẽ, 2 clip tuyên truyền tiết kiệm điện. Trong đó, 6 em học sinh đã có tác phẩm tranh vẽ; 1 tập thể Liên đội trường THCS Quang Trung đã có clip tuyên truyền vượt qua vòng sơ loại.
Để kịp thời động viên, khích lệ các em đã tham gia và vượt qua vòng sơ loại, cũng như lan tỏa thông điệp chương trình: "Học sinh với kiến thức sử dụng điện an toàn - tiết kiệm - hiệu quả". Công đoàn Điện lực A Lưới đã kịp thời trao tặng đến các em phần quà của Ban tổ chức chương trình. Phối hợp với các trường tuyên giương các em đoạt giải trước toàn trường.
Một số hình ảnh trao thưởng đến các em học sinh và liên đội trường THCS Quang Trung:
![](/UploadFiles/TinTuc/tthpc_dlal_hoangphuoc_240524_02.jpg)
Các em học sinh đạt giải trường THPT A Lưới
![](/UploadFiles/TinTuc/tthpc_dlal_hoangphuoc_240524_03.jpg)
Các em học sinh đạt giải trường THCS A Lưới
![](/UploadFiles/TinTuc/tthpc_dlal_hoangphuoc_240524_04.jpg)
Đại diện Liên Đội Trường THCS Quang Trung, A Lưới, TT Huế nhận giải
Thông qua cuộc thi, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế nói chung và Điện lực A Lưới nói riêng mong muốn tuyên truyền, phổ biến đến các em học sinh; qua đó nâng cao kiến thức và hiểu biết về tầm quan trọng trong việc sử dụng điện an toàn, tiết kiệm và hiệu quả. Nhờ vậy, các em sẽ trở thành những tuyên truyền viên tích cực đến người thân, lan tỏa đến cộng đồng, xã hội./. Lê Hoàng Phước Tin cùng nhóm Các tin khác
|
|