|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 26.062.553 Truy câp hiện tại 5.429
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Hiến máu tình nguyện đợt 3 năm 2023 Ngày cập nhật 31/10/2023
Sáng ngày 31/10, Ban chỉ đạo vận động Hiến máu tình nguyện huyện phối hợp với Trung Tâm Huyết Học Truyền máu - Bệnh Viện TW-Huế, tổ chức ngày hội Hiến máu tình nguyện đợt 3 năm 2023.
Trong đợt Hiến máu tình nguyện lần này có gần 400 cán bộ, công chức, viên chức của các cơ quan đơn vị, chiến sỹ lực lượng vũ trang, đoàn viên thanh niên, công nhân lao động và nhân dân trên địa bàn huyện tham gia đăng ký hiến máu tình nguyện. Trong đó có rất nhiều người đã đồng hành cùng hoạt động hiến máu tình nguyện của huyện trong nhiều năm qua.
Hiến máu tình nguyện ở huyện A Lưới đã trở thành hoạt động thường xuyên và có ý nghĩa hết sức cao đẹp, mang đậm tính nhân văn sâu sắc, truyền thống tương thân tương ái và tinh thần vì cộng đồng. Hoạt động này đã được nhân rộng với sự vào cuộc tích cực tham gia của cấp ủy, chính quyền các cấp và nhân dân để “mỗi giọt máu cho đi - một cuộc đời ở lại”. H. Hải Các tin khác
|
|