|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.760.012 Truy câp hiện tại 8.366
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Khai mạc giải bóng đá học sinh cụm VIII, huyện A Lưới năm học 2022-2023 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 14/03/2023
Vừa qua, Cụm số VIII (Cụm A Lưới) tổ chức khai mạc giải bóng đá truyền thống học sinh THPT Cụm A Lưới năm học 2022-2023.
Giải năm nay thu hút 60 vận động viên học sinh đến từ các trường trung học phổ thông trên địa bàn huyện A Lưới tham gia thi đấu, là đợt hoạt động TDTT sôi nổi, tập hợp đông đảo lực lượng vận động viên là các em học sinh tiêu biểu trong phong trào TDTT, thông qua đó để tuyển chọn ra một đội bóng xuất sắc và xứng đáng nhất, tiếp tục bồi dưỡng, tập luyện để nâng cao hơn nữa về thành tích thi đấu nhằm chuẩn bị cho tham gia giải bóng đá truyền thống học sinh THPT tỉnh Thừa Thiên Huế, lần thứ III năm học 2022-2023.
![](/UploadFiles/TinTuc/2(4).bmp)
![](/UploadFiles/TinTuc/3(5).bmp)
Đây là hoạt động thiết thực đối với các em thiếu niên đang học tập tại các trường THPT, là một sân chơi bổ ích cho các em sau những ngày học tập văn hóa căng thẳng; đồng thời là sân chơi lành mạnh cho các em phô diễn những kỹ năng, sở trường về năng khiếu TDTT của mỗi cá nhân. Giúp các em học sinh có cơ hội giao lưu, học hỏi, gắn chặt thêm tình đoàn kết tạo sức lan tỏa thúc đẩy phong trào tập luyện và thi đấu thể dục thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại. Đồng thời, thúc đẩy học sinh tập luyện và thi đấu môn Bóng đá để nâng cao sức khỏe, phát triển thể chất, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục.
![](/UploadFiles/TinTuc/5(1).bmp)
![](/UploadFiles/TinTuc/4(3).bmp)
Thông qua giải đấu nhằm phát hiện những tài năng thể thao trong nhà trường để bồi dưỡng, đào tạo và phát triển một cách tốt nhất. T. Ngàn Các tin khác
|
|