|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.763.549 Truy câp hiện tại 10.586
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Khai giảng Lớp bồi dưỡng LLCT đảng viên mới đợt 1 năm 2023 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 07/03/2023
Ngày 6/3, Trung tâm Chính trị huyện A Lưới mở lớp bồi dưỡng LLCT đảng viên mới đợt 1 năm 2023 cho 57 học viên là những đảng viên mới kết nạp của 18 tổ chức cơ sở Đảng trực thuộc Huyện ủy và 02 tổ chức cơ sở Đảng trực thuộc Đảng ủy khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh. Tham dự có đồng chí Hồ Đàm Giang – PBT thường trực Huyện uỷ - CT HĐND huyện; đồng chí Đoàn Thanh Hùng – UVBTV – Trưởng ban tổ chức Huyện uỷ.
Với thời gian học tập 09 ngày, (06/3 đến 20/3/2023). Tham gia lớp bồi dưỡng, các đảng viên mới được học tập, nghiên cứu, thảo luận 10 chuyên đề theo tài liệu hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương, như: những kiến thức cơ bản, cốt lõi của chủ nghĩa Mác- Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh, những vấn đề cơ bản của đường lối cách mạng Việt Nam về chính trị, kinh tế, văn hóa xã hội, an ninh quốc phòng, hội nhập kinh tế quốc tế, công tác xây dựng đảng và nhiệm vụ của người Đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam trong giai đoạn hiện nay. Ngoài chuyên đề chính khóa, lớp học còn được nghe báo cáo về Chuyên đề xây dựng nông thôn mới, giảm nghèo bền vững của huyện. Trên cơ sở đó, mỗi đảng viên mới xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để trở thành Đảng viên chính thức, xứng đáng danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
![](/UploadFiles/TinTuc/screenshot_1(11).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/screenshot_2(8).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/screenshot_5(3).jpg)
H. Hải Các tin khác
|
|