|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.764.416 Truy câp hiện tại 11.328
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Xã A Ngo tổ chức Lễ phát động các phong trào thi đua yêu nước và phong trào "Dòng họ, làng, bản không có hộ nghèo" ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/02/2023
Vừa qua, Đảng ủy, HĐND-UBND-UBMTTQVN xã A Ngo tổ chức Lễ phát động các phong trào thi đua yêu nước và phong trào "Dòng họ, làng, bản không có hộ nghèo". Tham dự và phát biểu chỉ đạo đồng chí Nguyễn tân, UVBTV huyện ủy, Phó chủ tịch HĐND huyện A Lưới.
Theo báo cáo của xã, năm 2022, tình hình kinh tế-xã hội xã A Ngo tiếp tục chuyển biến tích cực, cơ cấu kinh tế chuyển dịch đúng hướng, tăng dần tỷ trọng ngành dịch vụ. Có 17/20 chỉ tiêu KTXH đạt và vượt kế hoạch đề ra. Thu nhập bình quân đầu người đạt trên 39 triệu đồng/người/năm. Chương trình xây dựng nông thôn mới được thực hiện đồng bộ, công tác giảm nghèo tiếp tục quan tâm.Năm 2022 số hộ thoát nghèo toàn xã là 40 hộ, cận nghèo 64 hộ..
![](/UploadFiles/TinTuc/22(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/55(1).jpg)
Để phong trào thi đua “cả nước chung tay vì người nghèo-không để ai bị bỏ lại phía sau”; phong trào “dòng họ, làng bản không có hộ nghèo”, xem đói nghèo là giặc”. Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã A Ngo tổ chức Lễ phát động các phong trào thi đua yêu nước và phong trào "dòng họ, làng, bản không có hộ nghèo", nhằm phát huy mạnh mẽ vai trò củacấp ủy đảng, chính quyền địa phương, các tổ chức chính trị xã hội, truyền thống đoàn kết lá lành đùm lá rách, tính cần cù chịu khó của cộng đồng dân tộc, đồng lòng, nỗ lực vượt qua mọi khó khăn, thách thức phấn đấu hoàn thành thắng lợi phong trào “dòng họ, làng, bản không có hộ nghèo", giai đoạn 2022-2025, góp phần đưa huyện A Lưới thoát khỏi huyện nghèo của cả nước vào năm 2025./.
![](/UploadFiles/TinTuc/44(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/33(2).jpg) T. Ngàn Các tin khác
|
|