|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.779.182 Truy câp hiện tại 21.008
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tổng kết công tác Hội Chữ thập đỏ và Công tác hiến máu tình nguyện năm 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/01/2023
Ngày 5/1, Hội Chữ thập đỏ huyện A Lưới tổ chức hội nghị tổng kết công tác Hội Chữ thập đỏ, Công tác hiến máu tình nguyện năm 2022 và triển khai nhiệm vụ năm 2023
Năm 2022, Hội Chữ thập đỏ huyện đã thực hiện tốt chương trình công tác Hội và phong trào chữ thập đỏ thường xuyên phối hợp với các cơ quan, phòng, ban, ngành, đoàn thể, tổ chức xã hội đẩy mạnh nhiều hoạt động nhân đạo, từ thiện. Trong công tác xã hội nhân đạo cụ thể như phong trào “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam” Xuân Nhâm Dần năm 2022, toàn huyện đã huy động được 2.342 suất quà với tổng trị giá 532.950.000đ ; Cuộc vận động “Mỗi tổ chức, cá nhân gắn với địa chỉ nhân đạo” đã giúp đỡ, hỗ trợ cho 129 địa chỉ ; chương trình “tiếp sức mùa thi”, cùng các hỗ trợ khác. Tổng giá trị công tác cứu trợ xã hội là: 1.171.838.000đ hỗ trợ cho 4.474 lượt người. Tuyên truyền, vận động cán bộ và nhân dân tham vận động và tổ chức Hiến máu tình nguyện đợt 02 năm 2022 đã có 450 người khám lâm sàn và xét nghiệm và thực hiện là: 383/640 người chỉ tiêu huyện giao; trị giá 126. 390.000₫. Trong năm 2022, Hội Chữ thập đỏ các cấp đã vận động 1.483.072.000đ hỗ trợ cho 4.800 lượt người.
![](/UploadFiles/TinTuc/D1.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/D2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/D3.jpg)
Năm 2023, Hội Chữ thập đỏ huyện tiếp tục xây dựng, củng cố tổ chức hội vững mạnh đáp ứng được yêu cầu công tác hội trong tình hình mới; đẩy mạnh các hoạt động tuyên truyền về công tác nhân đạo, từ thiện đến hội viên và nhân dân. Tiếp tục thực hiện tốt các nhiệm vụ chăm lo tết cho người nghèo và nạn nhân chất độc da cam; Cuộc vận động “Mỗi tổ chức, cá nhân gắn với địa chỉ nhân đạo”, làm tốt công tác cứu trợ xã hội, chăm sóc sức khỏe nhân dân.
Nhân dịp này, các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội và phong trào chữ thập đỏ, công tác hiến máu nhân đạo năm 2022 đã được các cấp khen thưởng. H. Hải Các tin khác
|
|