|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.784.535 Truy câp hiện tại 876
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Thừa Thiên - Huế xây dựng 132 mái ấm cho người nghèo nơi biên giới Ngày cập nhật 10/03/2011 Tại huyện miền núi A Lưới, Ủy ban MTTQ và Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Thừa Thiên - Huế vừa tổ chức Hội nghị tổng kết đợt vận động "Mái ấm cho người nghèo nơi biên giới, hải đảo" năm 2010. Năm qua, MTTQ và Bộ đội Biên phòng đã vận động các cơ quan, đơn vị, các doanh nghiệp, các nhà hảo tâm ủng hộ cùng nhân dân đóng góp xây dựng 78 'Mái ấm cho người nghèo nơi biên giới, hải đảo' và một công trình dân sinh với tổng giá trị hơn 4,9 tỷ đồng. Trong đó, Bộ đội Biên phòng tham gia ngày công xây dựng, vận chuyển nguyên vật liệu... hơn 362 triệu đồng. Như vậy, chương trình xây dựng 'Mái ấm cho người nghèo nơi biên giới, hải đảo' đến nay lên đến 132 nhà, tổng giá trị hơn 7 tỷ đồng và ba công trình dân sinh, trị giá gần 530 triệu đồng.
Năm 2011, tỉnh Thừa Thiên - Huế tiếp tục tăng cường công tác phối hợp giữa cấp ủy, chính quyền và ban, ngành các cấp để chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho đồng bào đang gặp khó khăn nơi biên giới, hải đảo; xây dựng các công trình dân sinh, cơ sở hạ tầng, góp phần phát triển kinh tế, xã hội gắn với nhiệm vụ quốc phòng - an ninh, xây dựng nền biên phòng toàn dân vững chắc. Nguồn nhandan.org.vn Các tin khác
|
|