|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.773.274 Truy câp hiện tại 17.164
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Bàn giao nhà "Nghĩa tình Trường Sơn" do Vietcombank hỗ trợ ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/02/2011Chào mừng kỷ niệm 35 năm ngày thành lập huyện A Lưới, sáng ngày 27/2, Huyện Đoàn, Hội Cựu chiến binh và Phòng Lao động và Thương binh và Xã hội huyện đã tiến hành lễ bàn giao 3 ngôi nhà "Nghĩa tình Trường Sơn" do Ngân hàng thương mại cổ phần ngoại thương Việt Nam hỗ trợ thông qua Báo Sài gòn giải phóng. Trong những năm qua, thông qua chương trình "Nghĩa tình Trường Sơn", nhiều ngôi nhà tình nghĩa đã được xây dựng phần nào đó đã giúp cho các gia đình chính sách trên địa bàn huyện được cải thiện về nhà ở và giảm bớt khó khăn trong cuộc sống. Năm 2010, bằng nguồn hỗ trợ 90 triệu đồng của Ngân hàng thương mại cổ phần ngoại thương Việt Nam, đã giúp cho 3 gia đình chính sách, thanh niên xung phong ở Hồng Trung và thị trấn A Lưới xây dựng được ngôi nhà khang trang, ấm cúng. Theo Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội, 3 ngôi nhà tình nghĩa vừa được xây dựng, nghiệm thu đua vào sử dụng, đây không chỉ thể hiện tấm lòng tri ân của những người đang sống hôm nay đối với sự hy sinh mất mát của các thế hệ cha ông trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc mà còn giúp cho các gia đình chính sách xóa đi những nỗi đau mất mát cũng như giảm bớt những khó khăn trong cuộc sống. Đây còn là một hoạt động thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 35 năm thành lập huyện A Lưới và kỷ niệm 36 năm giải phòng quê hương Thừa Thiên Huế. VH Các tin khác
|
|