|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.889.707 Truy câp hiện tại 12.563
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm và chúc Tết tại huyện A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 04/02/2011Sáng ngày 3.2.2011 (mồng 1 Tết Tân Mão), đồng chí Nguyễn Ngọc Thiện - UVBCHTW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã đến thăm và chúc Tết Đảng bộ và nhân dân huyện A Lưới.
Làm việc với lãnh đạo Huyện uỷ, UBND huyện A Lưới, đồng chí Bí thư Tỉnh uỷ đã thông báo nhanh kết quả Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI. Đồng chí ghi nhận những kết quả mà Đảng bộ, chính quyền, nhân dân huyện A Lưới đạt được trong năm vừa qua. Đồng thời, đề nghị huyện tổ chức cho cán bộ, chiến sĩ, nhân dân vui xuân, đón Tết vui vẻ, an toàn, tiết kiệm. Đồng chí hoan nghênh Huyện làm tốt công tác thăm hỏi, tặng quà, giúp đỡ những hộ nghèo, gia đình chính sách, có công với cách mạng và phân bổ tốt 100 tấn gạo cho bà con nghèo A Lưới và các bản của nước bạn Lào sát biên giới. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy chúc Đảng bộ, chính quyền, cán bộ, chiến sĩ và nhân dân huyện sang năm mới giành nhiều thắng lợi mới.
Tính đến nay, huyện A Lưới đã hoàn thành việc thăm hỏi, tặng quà cho trên 2.800 hộ nghèo và hàng ngàn gia đình chính sách nhân dịp Tết Nguyên đán Tân Mão 2011 với trị giá 3,1 tỷ đồng. BBT Các tin khác
|
|