|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.898.475 Truy câp hiện tại 19.652
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lãnh đạo huyện thăm và tặng quà cho người có công với các mạng và bà con nghèo ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/01/2011Từ ngày 25.1 đến ngày 30.1.2011, lãnh đạo Huyện Ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN đã đi thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng và bà con nghèo tại 21 xã, thị trấn trên toàn huyện.
Các đồng chí lãnh đạo huyện đã ân cần thăm hỏi, chúc sức khỏe bà con nhân dịp Xuân Tân Mão. Tổng trị giá quà trao đợt này là 3,1 tỷ đồng, trong đó quà của Chủ tịch nước là gần 800 triệu đồng, quà của lãnh đạo tỉnh là 560 triệu đồng, quà của huyện là 50 triệu đồng. Ngoài ra Công ty cổ phần Vincom, UBMTTQVN thành phố Hồ Chí Minh, Ngân hàng Đầu tư phát triển Việt Nam và các tổ chức, cá nhân khác hỗ trợ quà cho bà con với tổng trị giá gần 1,7 tỷ đồng.
Cùng với niềm lạc quan sau sự thành công của Đại hội toàn quốc lần thứ XI của Đảng, đồng bào các DTTS A Lưới sẽ đón nhận Tết Tân Mão 2011 với sự phấn khởi, tin tưởng, không có hộ đói, rét. BBT Các tin khác
|
|