|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.790.879 Truy câp hiện tại 5.379
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Điện lực A Lưới hỗ trợ giúp đỡ cho các hộ nghèo tại xã Hồng Kim ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/12/2022
Thực hiện biên bản làm việc giữa các đơn vị được UBND huyện phân công hỗ trợ giúp đỡ cho các hộ nghèo tại xã Hồng Kim ngày 11 tháng 11 năm 2022, sáng ngày 23/12/2022 sau khi nhận được danh sách 20 hộ nghèo cần hỗ trợ sửa chữa, lắp đặt mới hệ thống điện trong nhà của UBND xã Hồng Kim gửi, Điện lực A Lưới đã ra quân triển khai thực hiện với tổng chi phí là 8 triệu đồng.
Danh sách 20 hộ nghèo trong đó có 04 hộ tại thôn A Tia 1, 06 hộ tại thôn A Tia 2, 07 hộ tại thôn Đút 1 và 03 hộ tại thôn Đút 2 nên Điện lực A Lưới đã chia thành 04 nhóm để hỗ trợ sửa chữa, lắp đặt mới nhanh chóng hệ thống điện trong nhà cho hộ khách hàng. Hệ thống điện trong nhà của 20 hộ nghèo rất đơn sơ, phục vụ nhu cầu thiết yếu là chiếu sáng, xem TV nhưng lâu ngày không được sửa chữa, bảo dưỡng nên đã xuống cấp trầm trọng như các ổ cắm điện, công tắc đã bị mô ve cháy hỏng, đường dây đã bị bung ra khỏi các điểm cố định nên rất nguy hiểm. Người dân cũng nhận biết được các điểm nguy hiểm đó nhưng vì điều kiện kinh tế khó khăn không có khả năng thay mới được nên chấp nhận sử dụng.
Điện lực A Lưới sau khi tiếp cận 20 hộ nghèo đã thực hiện thay mới lại hệ thống điện trong nhà gồm lắp đặt ATM tổng vào nhà, thay lại bảng điện, bóng điện mới, đóng nẹp kết gọn lại dây và thay lại dây mới đảm bảo an toàn với tổng giá trị mỗi phần quà của mỗi hộ là 400.000đ, đồng thời Điện lực đã hướng dẫn bà con cách sử dụng điện an toàn tiết kiệm.
Trong thời gian đến Điện lực A Lưới sẽ tiếp tục xin Công ty Điện lực Tỉnh 01 suất trị giá 50 triệu đồng hỗ trợ cho hộ nghèo khó khăn xây dựng nhà mới, ưu tiên hộ có người có công cách mạng.
Là thành viên của Tổ trợ giúp hộ nghèo xã Hồng Kim, Điện lực A Lưới luôn nỗ lực đóng góp để giúp các hộ nghèo tại xã Hồng Kim thoát nghèo, đảm bảo các điều kiện thiết yếu phục vụ cuộc sống.
Một số hình ảnh thực hiện:
![](/UploadFiles/TinTuc/z3982088020478_a398abbbfef71b6819793df7a77a13ad.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3982088542710_73a7bfdd53d259d9d23aba51b3bf76e8.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3982087593159_1fed68c6fe5e3f5c40e698399edef41a.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3981714718149_593817fe1f4960a9177196dbc75552e6.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3981714759838_a2ecbc481bcf2c8147c0462d5ee906a4.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3981714712590_c4f53a6b48a6341185837aa01db8caa6.jpg) Nguyễn Thanh Quang - Điện lực A Lưới Các tin khác
|
|