|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.790.970 Truy câp hiện tại 5.454
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Trao tặng 200 phần quà cho các hộ gia đình của thôn Âr Bả Nhâm, xã Quảng Nhâm ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/12/2022
Ngày 18/12/2022, MTTQ Việt Nam huyện đã phối hợp với Ban từ thiện xã hội Ban trị sự GHPG huyện và chính quyền địa phương xã Quảng Nhâm tổ chức cho đoàn Thiện nguyện đến từ Chùa Phước Thành (Huế) trao tặng 200 phần quà cho các hộ gia đình của thôn Âr Bả Nhâm, xã Quảng Nhâm.
Tham dự buổi trao quà có bà Lê Thị Mai Loan, PCT Uỷ ban MTTQ huyện; Sư cô Thích Nữ Liên Trí, Phó Trưởng Ban từ thiện xã hội -Ban trị sự GHPG huyện; ông Hồ Trọng Chăn, PBT - Chủ tịch UBND xã Quảng Nhâm; các ban ngành liên quan của địa phương; Đại đức Thích Minh Nhiếp cũng các tăng ni, phật tử trong đoàn thiện nguyện.
Tại nhà sinh hoạt thôn Âr Bả Nhâm, 200 phần quà, mỗi phần gồm chăn ấm, áo quần mới, mỳ tôm, nước mắm và tiền mặt 100 ngàn đồng (tổng trị giá 70 triệu đồng) đã được lãnh đạo Mặt trận huyện và các thành viên đoàn thiện nguyện trao tận tay người dân.
Trong cái rét dưới 12 độ tại huyện miền núi A Lưới như hôm nay, các phần quà như tiếp thêm động lực cho người dân nghèo của thôn Âr Bả Nhâm, xã Quảng Nhâm. Là hoạt động nhân đạo có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thiết thực, thể hiện tinh thần, trách nhiệm cùng chung tay chăm sóc sức khỏe cộng đồng chia sẻ những khó khăn của người dân có hoàn cảnh khó khăn trong mùa Đông giá lạnh. Đồng thời thực hiện chương trình để cùng cấp ủy chính quyền địa phương thực hiện chính sách an sinh xã hội trong năm 2022 và những năm tiếp theo./. Các tin khác
|
|