|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.790.948 Truy câp hiện tại 5.440
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Bàn giao “Nhà đồng đội” cho gia đình quân nhân Thiếu tá Lê Văn Hữu, ở thị trấn A Lưới Ngày cập nhật 26/12/2022
Vừa qua, Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh TT huế đã bàn giao “Nhà đồng đội” cho gia đình quân nhân Thiếu tá Lê Văn Hữu, Trợ lý dân vận, Bảo vệ Ban chỉ huy quân sự huyện A Lưới có hoàn cảnh khó khăn
Căn nhà có diện tích 100m2, được xây dựng với tường bê-tông, nền gạch, lợp ngói kiên cố, đáp ứng được nhu cầu sinh hoạt của gia đình. Tổng kinh phí xây dựng nhà hơn 350 triệu đồng, trong đó Bộ Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh TT huế hỗ trợ 80 triệu đồng, từ nguồn hỗ trợ xây dựng nhà đồng đội năm 2022 của quân khu 4, phần còn lại do gia đình và thân nhân hỗ trợ.Thiếu tá Lê Văn Hữu là Trợ lý dân vận, Bảo vệ Ban chỉ huy quân sự huyện A Lưới có điều kiện hoàn cảnh khó khăn chưa có nhà ở riêng.
Đại tá Hà Văn Ái, Phó Chính ủy, Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh TT huế chia sẻ, đây là món quà có ý nghĩa sâu sắc thể hiện sự quan tâm của các cấp lãnh đạo đối với cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn. Công trình “Nhà đồng đội” thể hiện tinh thần tương thân, tương ái, cùng chung tay giúp đỡ đồng chí, đồng đội và lan tỏa sự yêu thương đùm bọc lẫn nhau; đây cũng là nguồn động viên to lớn đối với gia đình Thiếu tá Lê Văn Hữu, giúp gia đình sớm ổn định cuộc sống để an tâm công tác.Tại buổi bàn giao nhà, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, ban chỉ huy quân sự huyện và chính quyền địa phương cũng có những phần quà trao tặng cho gia đình đồng chí Lê Văn Hữu.
T. Ngàn Các tin khác
|
|