|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.799.227 Truy câp hiện tại 10.750
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lễ kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022) ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/11/2022
Nhằm tôn vinh, ghi nhận sự đóng góp, cống hiến và nâng cao tinh thần yêu nghề của đội ngũ nhà giáo. Sáng ngày 19/11/2022, Uỷ ban nhân dân huyện A Lưới long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022). Tham dự buổi lễ có đồng chí Huỳnh Công Quảng - TUV, Bí thư Huyện ủy cùng các đồng chí trong Ban thường vụ Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí thành viên UBND huyện cùng đại diện các phòng, ban, ngành, đơn vị sự nghiệp trên địa bàn huyện; đại diện lãnh đạo UBND các xã thị trấn, Ban Giám hiệu các trường học trên địa bàn và các đồng chí nguyên lãnh đạo phòng Giáo dục và Đào tạo.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Huỳnh Công Quảng - TUV, Bí thư Huyện ủy ghi nhận và biểu dương những nổ lực, cố gắng của ngành giáo dục và đào tạo huyện nhà với những thành tích tiêu biểu đã đạt được trong năm học 2021-2022. Đồng thời đề nghị Tập thể cán bộ, giáo viên trong ngành giáo dục huyện không ngừng phấn đấu, nỗ lực hơn nữa để hoàn thành tốt công tác quản lý, công tác nghiệp vụ chuyên môn. Tiếp tục triển khai thực hiện có hiệu quả những chỉ tiêu, nhiệm vụ, giải pháp trong Nghị quyết Đại hội Đại biểu Đảng bộ huyện A Lưới lần thứ XII nhiệm kỳ 2020-2025 về lĩnh vực giáo dục - đào tạo. Tạo chuyển biến mạnh mẽ trong công tác bồi dưỡng, nâng cao trình độ lý luận chính trị, đạo đức nghề nghiệp, năng lực chuyên môn, kỹ năng cho đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên đáp ứng yêu cầu thực hiện Chương trình giáo dục phổ thông theo lộ trình của Bộ Giáo dục và Đào tạo.
![](/UploadFiles/TinTuc/z3902290911030_9497286ba54723347ee4d6f2f6d32d11.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3902290907526_14d6358ee03a8f2837de7f69444c247e.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/z3902290901329_6ccd757c20a450b17286a3864e7d68e4.jpg) Các tin khác
|
|