|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.815.307 Truy câp hiện tại 22.050
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Trao quà hỗ trợ cho hộ gia đình người già neo đơn, hoàn cảnh khó khăn tại xã Quảng Nhâm ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/08/2022
Sáng 24/8/2022 Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện phối cùng Ban trị sự GHPG Việt Nam huyện A Lưới tổ chức trao quà hỗ trợ cho hộ gia đình người già neo đơn, hoàn cảnh khó khăn tại xã Quảng Nhâm.
Tham dự trao quà có Bà Nguyễn Thị Niệt, Ủy viên Thường trực huyện A Lưới, có Đại đức Thích Hạnh Minh, Phó Ban trị sự GHPG VN huyện A Lưới, Sư cô Thích Nữ Liên Trí, Phó ban Trị sự Giáo hội phật gíao Việt Nam huyện A Lưới cùng với Sư cô Thích Nữ Phương Hiếu trú tri Chùa Đồng Quang huyện Phú Lộc, cùng phật tử trong Chùa Đồng Quang Phú Lộc.
100 phần quà, mỗi phần trị giá 170.000 ngàn đồng gồm Gạo, đường, bột ngọt, muối và 200 suất cơm, sữa cho bệnh nhân tại Bệnh viện huyện A Lưới. Tổng trị giá các phần quà 26 triệu đồng đã được trao cho tận tay cho người già neo đơn, nghèo có hoàn cảnh khó khăn tại xã Quảng Nhâm. Những phần quà đã kịp thời động viên, hỗ trợ cho những gia đình và người già neo đơn khó khăn, đồng thời thể hiện truyền thống tương thân tương ái, của dân tộc. Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện mong muốn trong thời gian tới sẽ nhận được nhiều hơn nữa sự giúp đỡ chia sẻ của GHPG Việt Nam huyện cũng như các nhà hảo tâm trong và ngoài huyện./.
![](/UploadFiles/TinTuc/z3670720980106_54905cfa466a36f6cffdbd2e9bc37468.jpg) Ủy ban MTTQ huyện Các tin khác
|
|