|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.826.982 Truy câp hiện tại 32.033
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Thăm và trao hỗ trợ cho hộ nghèo có người mắc bệnh hiểm nghèo của xã A Ngo ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/08/2022
Sáng ngày 25/8/2022, tập thể Ban Thường trực Ủy ban MTTQ huyện A Lưới đã đến thăm hỏi, động viên và trao tiền hỗ trợ cho hộ gia đình em Nguyễn Văn Tùng, mắc bệnh hiểm nghèo, trú tại Thôn Diên Mai - xã A Ngo.
Em Nguyễn Văn Tùng, sinh năm 1992, đã lập gia đình và có 3 người con (đứa đầu 5 tuổi, đứa thứ hai 3 tuổi và đứa út chưa tròn 1 tuổi), vợ chồng em sống chung với Bố Mẹ đã già, gia đình thuộc diện hộ nghèo của xã A Ngo, em là trụ cột chính trong gia đình, không may nay em lại mắc phải căn bệnh Ung thư gan giai đoạn cuối, hiện đã di căn lên phổi, hạ sườn phải. Vợ chồng không có thu nhập ổn định trong khi chi phí cho việc điều trị bệnh phải thường xuyên dài ngày ở bệnh viện nên rất tốn kém, cuộc sống gặp nhiều khó khăn. Trước những hoàn cảnh khó khăn của hộ gia đình, Ủy ban MTTQ huyện đã trích từ Quỹ “Vì người nghèo” hỗ trợ gia đình 2.000.000 đồng.
Thay mặt Ban Thường trực MTTQ Việt Nam huyện, Ban vận động Quỹ “Vì người nghèo” của huyện, ông Pi Loong Mái đã ân cần thăm hỏi, động viên, chia sẻ với những vất vả, khó khăn đến với gia đình em Tùng. Việc trao tiền hỗ trợ cho gia đình mắc bệnh hiểm nghèo, hỗ trợ đột xuất cho các hộ nghèo gặp rủi ro trong cuộc sống trên địa bàn huyện là một trong những hoạt động mang tính nhân văn, nhằm động viên các gia đình cố gắng vượt quá khó khăn, bệnh tật, ổn định cuộc sống./. Ủy ban MTTQ huyện Các tin khác
|
|