|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.844.261 Truy câp hiện tại 8.444
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
HỘI THI ĐIỀU DƯỠNG, HỘ SINH, KỸ THUẬT VIÊN GIỎI NĂM 2022 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 08/07/2022
Ngày 6/7, Trung tâm Y tế huyện A Lưới tổ chức Hội thi Điều dưỡng, Hộ sinh, Kỹ thuật viên giỏi 2022.
Tham dự và chỉ đạo tại Hội thi có Ban Lãnh đạo, các đồng chí Trưởng, phó, phụ trách khoa phòng cùng đông đảo các thí sinh là điều dưỡng, nữ hộ sinh, kỹ thuật viên đang công tác tại trung tâm Y tế. Về phần thi gồm 2 phần Lý thuyết (Rung chuông vàng; Liên quan đến Chuyên môn, Quy chế, văn bản quy phạm pháp luật về Y tế) và phần Thực hành (Thực hiện quy trình kỹ thuật chăm sóc người bệnh. Với hình thức: Tổ chức thi thực hành trực tiếp trên người bệnh theo quy trình thường xuyên thực hiện hàng ngày trên người bệnh tại bệnh phòng đã được ban hành)
![](/UploadFiles/TinTuc/1(40).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/3(26).jpg)
Hội thi cũng là dịp để điều dưỡng, hộ sinh, kỹ thuật viên, đẩy mạnh phong trào thi đua chăm sóc người bệnh, nâng cao ý thức tự trao dồi cập nhật, ôn tập nâng cao kiến thức và rèn luyện y đức, nâng cao trình độ chuyên môn và kỹ năng nghề nghiệp của viên chức y tế; qua đó giúp xây dựng kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ đáp ứng nhu cầu bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khoẻ cho nhân dân trong tình hình mới, góp phần chăm sóc sức khỏe nhân dân ngày càng được tốt hơn. H. Hải Các tin khác
|
|