|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.854.801 Truy câp hiện tại 15.565
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Xã A Roàng khai mạc Đại hội Thể dục thể thao lần thứ V ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 18/04/2022
Ngày 14/4, xã A Roàng tổ chức khai mạc Đại hội Thể dục thể thao lần thứ V năm 2022.
Trong những năm qua, phong trào thể dục thể thao xã A Roàng ngày càng có bước phát triển khá toàn diện, đi vào đời sống của nhân dân khá rõ rệt, góp phần nâng cao dân trí và thúc đẩy nền kinh tế xã nhà phát triển. Ngăn chặn đẩy lùi các tệ nạn xã hội và xây dựng xã nhà ngày càng giàu đẹp, văn minh. Đại hội TDTT xã nhà, 05 năm tổ chức một lần, nhằm để biểu dương lực lượng, mở rộng và nâng cao chất lượng phong trào tập luyện TDTT quần chúng trên địa bàn xã, góp phần nâng cao sức khoẻ con người, thực hiện mục tiêu “Khoẻ để và bảo vệ tổ quốc”, đồng thời, khôi phục và phát triển các môn thể thao truyền thống.
![](/UploadFiles/TinTuc/2(27).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/1(27).jpg)
Đại hội Thể dục thể thao xã lần này với 5 nội dung thi đấu gồm Bóng chuyền nam, kéo co, đẩy gậy, đi khà kheo, nhảy bao bố. Với sự tham gia của hơn 300 vận động viên, đến từ 7 thôn và đơn vị trên địa bàn. Qua Đại hội Ban tổ chức sẽ tuyển chọn những vận động viên xuất sắc tham dự Đại hội Thể dục thể thao cấp huyện, đây cũng là dịp để xã A Roàng tạo sức lan toả trong phong trào thể dục thể thao quần chúng, đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.
![](/UploadFiles/TinTuc/6(5).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/9(2).jpg)
H. Hải Các tin khác
|
|