|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.882.762 Truy câp hiện tại 7.055
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hưởng ứng chương trình “Sóng và máy tính cho em” Ngày cập nhật 14/12/2021
Ngày 10/12/2021, Hội phụ nữ cơ sở Phòng Công tác đảng và Công tác chính trị Công an tỉnh phối hợp với Trung tâm kinh doanh VNPT Thừa Thiên Huế tổ chức hưởng ứng chương trình “Sóng và máy tính cho em” tại trường TH&THCS Hương Nguyên, huyện A Lưới.
Đại diện 2 đơn vị đã trao tặng 30 sim Vinaphone kết nối mạng 4GB, mỗi sim có dung lượng 200GB sử dụng trong 2 tháng, với tổng trị giá 4 triệu đồng do các chị em hội viên tự nguyện đóng góp, ủng hộ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Món quà là nguồn động viên, hỗ trợ các em học trực tuyến trong thời điểm dịch bệnh Covid-19 còn diễn biến phức tạp. Cũng nhân dịp này, hai đơn vị cũng đã trao tặng cho trường đĩa phát thanh tuyên truyền phòng chống hành vi vi phạm pháp luật trong học đường và một số đồ dùng thiết yếu hỗ trợ cho các em đến trường trong mùa mưa.
“Sóng và máy tính cho em” là hoạt động ý nghĩa góp phần đảm bảo công tác an ninh xã hội, phát huy truyền thống tương thân, tương ái, tinh thần “lá lành đùm lá rách”, hỗ trợ người dân vùng dịch, mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, tạo hiệu ứng lan tỏa trong cộng đồng, góp phần thực hiện công tác phòng chống dịch bệnh, xây dựng hình ảnh tốt đẹp của người chiến sỹ Công an trong lòng Nhân dân.
TT Các tin khác
|
|