|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.980.118 Truy câp hiện tại 17.594
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Thẩm tra các đơn vị đề nghị công nhận đơn vị đạt chuẩn văn hóa năm 2020 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/11/2020
Thực hiện Kế hoạch đẩy mạnh Phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” và xét công nhận danh hiệu đơn vị đạt chuẩn Văn hóa trên địa bàn. Ban chỉ đạo Phong trào huyện tổ chức thẩm tra các đơn vị đề nghị xét công nhận danh hiệu đơn vị đạt chuẩn văn hóa năm 2020.
Thành phần đoàn gồm có đại diện của các thành viên UBMTTQVN huyện; Hội Nông dân huyện; Phòng Văn hóa và Thông tin huyện; LĐLĐ huyện; Phòng Tư pháp huyện; Phòng DS – KHHGĐ, Trung tâm Y tế huyện; Phòng Y Tế huyện; Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện; Cơ quan Công an huyện.
Thời gian thẩm tra từ ngày 16-17/11/2020, các đơn vị đề nghị thẩm tra gồm có 19 cơ quan, đơn vị (Trạm Y tế xã Hương Phong; UBND xã Đông Sơn;Trạm Y tế xã Đông Sơn; cơ quan UBND xã Phú Vinh; xã Phú Vinh công nhận xã đạt chuẩn văn hóa Nông thôn mới; Trưởng tiểu học Hồng Thượng; cơ quan UBND xã Hồng Thượng; Trường Mầm non Nhâm; Trường Tiểu học Nhâm; UBND xã Hồng Kim; Trường tiểu học Hồng Bắc; Trạm Y tế xã Hồng Bắc; Trung tâm GDNN&GDTX huyện; Phòng LĐTB&XH huyện; Chi cục Thống kê huyện; Trạm Y tế Thị Trấn A Lưới; Trung tâm Dịch vụ Nông nghiệp huyện; Phòng GD&ĐT huyện).
Đợt thẩm tra nhằm tạo sự chuyển biến về nhận thức trong cấp ủy Đảng, chính quyền, các cấp, các ngành, cán bộ Đảng viên đến các tầng lớp nhân dân đối với việc xây dựng, giữ vững và nâng cao chất lượng Phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hoá” trên địa bàn huyện.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/11/19/1(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/11/19/z2183179902203_b4adf1049b43a1bd3dd7b8d6ba66d331.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/11/19/z2183179910139_3ab596d143c18ecebb4340293fa801a2.jpg) Phan Thị Thu Hiền Các tin khác
|
|