|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.986.542 Truy câp hiện tại 1.528
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Lễ thắp nến tri ân tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Ngày cập nhật 27/07/2020
Nhân kỷ niệm 73 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2020), tối ngày 26/7, huyện A Lưới tổ chức Lễ thắp nến tri ân tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện. Dự lễ có đồng chí Nguyễn Thị Sửu – TUV – Bí thư Huyện ủy, đồng chí Hồ Đàm Giang – phó Bí thư thường trực– CT HĐND huyện, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – phó Bí thư – CT UBND huyện, cùng các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN, lãnh đạo các ban ngành đoàn thể, lực lượng vũ trang, hội Cựu Chiến binh, đoàn viên thanh niên và Nhân dân trên địa bàn đã tổ chức Lễ thắp nến tri ân, dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện.
Trong không khí trang nghiêm, các đại biểu cùng đông đảo Cựu Chiến binh, đoàn viên thanh niên và bà con Nhân dân, đã đặt vòng hoa kính cẩn nghiêng mình trước anh linh của các Anh hùng liệt sỹ và thắp hương tưởng nhớ công lao to lớn của các Liệt sỹ đã anh dũng chiến đấu, hi sinh vì sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, vì hòa bình, độc lập, tự do và thống nhất đất nước. Thể hiện và ghi nhớ những công lao của các thế hệ cha anh và đồng bào đã hy sinh cho Tổ quốc, trong suốt chặng đường xây dựng và phát triển, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc huyện A Lưới đã đoàn kết, chung lòng, ra sức học tập, tích cực trong sản xuất, lao động và xây dựng quê hương ngày càng khởi sắc. Nghĩa trang Liệt sỹ A Lưới hiện là nơi yên nghỉ của khoảng 1.400 Liệt sỹ đã hy sinh , trong sự nghiệp xây dựng, bảo vệ Nhà nước xã hội chủ nghĩa.
Đây là hoạt động có ý nghĩa nhằm thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn" đối với thế hệ cha anh, các thương binh, anh hùng Liệt sỹ. Đồng thời, qua đó tuyên truyền, giáo dục truyền thống cách mạng, lòng yêu nước, tự hào dân tộc, trách nhiệm của tuổi trẻ thế hệ hôm nay và mai sau.
H. Hải Các tin khác
|
|