|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.834.536 Truy câp hiện tại 1.725
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội nghị cán bộ chủ chốt thực hiện quy trình nhân sự Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XII ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/06/2020
Sáng ngày 01/6/2020, Ban Thường vụ Huyện ủy A Lưới tổ chức Hội nghị cán bộ chủ chốt thực hiện quy trình lấy phiếu tính nhiệm, giới thiệu nhân sự tham gia lần đầu Ban Chấp hành Đảng bộ huyện và Ban Thường vụ Huyện ủy khóa XII, nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Công tác nhân sự là một trong những nội dung rất quan trọng trong tổ chức đại hội Đảng các cấp; trước đó, Ban Thường vụ Huyện ủy đã tiến hành xem xét, thực hiện quy trình giới thiệu, chốt danh sách nhân sự đảm bảo tiêu chuẩn, điều kiện, số lượng, cơ cấu,… tham gia cấp ủy lần đầu, theo Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 30/5/2019 của Bộ Chính trị, Chỉ thị số 38-CT/TU, ngày 18/7/2019 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy; thực hiện đầy đủ các bước quy trình nhân sự để hoàn thiện Đề án nhân sự cấp ủy, báo cáo Ban Thường vụ Tỉnh ủy xem xét, phê duyệt trước khi tiến hành tổ chức Đại hội Đảng bộ huyện.
Tại hội nghị cán bộ chủ chốt, các đại biểu đã tiến hành bỏ phiếu tính nhiệm giới thiệu nhân sự tham gia lần đầu Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, khóa XII gồm 18 đồng chí; bỏ phiếu tính nhiệm tham gia lần đầu vào Ban Thường vụ Huyện ủy khóa XII gồm 04 đồng chí. Sau đó, Huyện ủy, Ban Thường vụ Huyện ủy đã họp phiên nội bộ để lấy phiếu tính nhiệm giới thiệu nhân sự tham gia lần đầu vào BCH, BTV Huyện ủy khóa XII, theo đúng quy trình 5 bước.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/6/1/2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/6/1/img_0953(1).jpg) Thanh Định - VPHU A Lưới Các tin khác
|
|