|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.835.548 Truy câp hiện tại 2.442
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Bàn giao 02 công dân Lào sau khi chữa khỏi bệnh ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/05/2020
Vừa qua, tại Trạm kiểm soát Biên phòng Hồng Thái, Đồn Biên phòng Nhâm (BĐBP tỉnh Thừa Thiên Huế) đã bàn giao 02 công dân có quốc tịch Lào cho chính quyền bản Sê Sáp (huyện Kà Lừm, tỉnh Sê Kông, Lào) sau khi chữa khỏi bệnh và hoàn thành thời gian cách ly theo quy định.
Trước đó, vào lúc 9 giờ 30, ngày 28-4, Sau khi được sự nhất trí của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế và Bộ chỉ huy BĐBP tỉnh, Đồn biên phòng Nhâm đã tiếp nhận, phối hợp với Trung tâm y tế huyện A Lưới cứu chữa cho 02 công dân, trong đó có một bệnh nhân là bà Nam Nang (sinh năm 1963) đang trong tình trạng nguy kịch và ông Cu Hát (sinh năm 1955) là người nhà của bệnh nhân. Cả 02 công dân nói trên đều mang quốc tịch Lào, thường trú tại bản Sê Sáp huyện Kà Lừm, tỉnh Sê Kông, Lào.
Sau thời gian điều trị khỏi bệnh và cách ly 14 ngày theo quy định, đến 16 giờ 00, ngày 13-5, Đồn Biên phòng Nhâm và Trung tâm y tế huyện A Lưới đã tổ chức bàn giao công dân cho chính quyền bản Sê Sáp (Lào).
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/19/1 (2).jpg) Thanh Ngàn Các tin khác
|
|