|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.883.005 Truy câp hiện tại 7.262
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tổng kết tháng An toàn giao thông ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 20/10/2010Vừa qua, tại Công an huyện, Ban An toàn giao thông Huyện đã tổ chức Hội nghị Tổng kết tháng ATGT (từ ngày 01/09 đến ngày 30/9/2010. Đồng chí Hoàng Văn Cường - Trưởng Công an Huyện, Phó Ban thường trực Ban ATGT huyện chủ trì hội nghị. Cùng tham dự hội nghị có đ/c Nguyễn Tân - Phó Chủ tịch HĐND Huyện, các thành viên Ban ATGT, đại diện lãnh đạo các cơ quan, đơn vị, các tổ chức đoàn thể, lãnh đạo UBND các xã, thị trấn.
Thực hiện hiện Chỉ thị số 718/CT-TTg ngày 01 tháng 09 năm 2010 của Thủ tướng Chính phủ về quy định tháng 9 hàng năm là “Tháng an toàn giao thông”; Kế hoạch số 51/KH-BATGT ngày 13 tháng 8 năm 2010 của Ban ATGT tỉnh về việc tổ chức triển khai các hoạt động tháng an toàn giao thông. Ban ATGT huyện đã xây dựng Kế hoạch triển khai các hoạt động tháng ATGT, chỉ đạo các cơ quan, đơn vị liên quan, trực tiếp là lực lượng cảnh sát giao thông Công an huyện thường xuyên tuần tra kiểm soát, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm khi tham gia giao thông như: điều khiển phương tiện Ô tô, mô tô không có giấy phép lái xe, không đội mũ bảo hiểm, chở quá số người quy định…Bên cạnh việc tuần tra, kiểm soát, Ban ATGT Huyện cũng đã chỉ đạo Công an Huyện phối hợp với các cơ quan như: Đài Truyền thanh - TH, Huyện đoàn, các Trường THPT…tổ chức chức tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ, Nghị quyết 32/2007/NQ-CP của Chính phủ “Về một số giải pháp cấp bách nhằm kiềm chế tai nạn giao thông và ùn tắc giao thông", tổ chức Thi tìm hiểu về Luật Giao thông đường bộ...
Qua triển khai tháng an toàn giao thông, số lần và số người vi phạm giảm đáng kể, cụ thể: Đã tiến hành lập biên bản xử lý vi phạm 155 trường hợp, trong đó ô tô 25 trường hợp; mô tô 130 trường hợp; tạm giữ 03 ôtô, 26 mô tô; tước quyền giấy phép lái xe 02 trường hợp; phạt tiền thu vào kho bạc Nhà nước 45.600.000 ngàn đồng. Điều đáng mừng, trong tháng 9/2010 trên địa bàn huyện không xảy ra vụ tai nạn giao thông nào nghiêm trọng. Lê Trung Hiếu Các tin khác
|
|