|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.749.598 Truy câp hiện tại 1.735
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Trao học bổng cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn do Công ty cổ phẩn FPT tài trợ Ngày cập nhật 17/10/2014 | Tại Lễ trao học bổng |
Thực hiện kế hoạch hoạt động năm 2014; được sự tài trợ của Công ty Cổ phần FPT thông qua Quỹ Bảo trợ trẻ em TT-Huế, ngày 16/10/2014, UBND huyện đã tổ chức chương trình trao học bổng cho trẻ em khuyết tật, trẻ em nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Chương trình trao học bổng cho trẻ em khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn do công ty cổ phần FPT tài trợ. Huyện A Lưới được công ty tài trợ 20 suất với giá trị 1.200.000/suất (học bổng được trao bằng tiền mặt).
UBND huyện A Lưới đã chỉ đạo Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội phối hợp Phòng Giáo dục và Đào tạo lựa chọn những học sinh có hoàn cảnh thật sự khó khăn, học sinh khuyết tật, thuộc hộ nghèo...để nhận học bổng này. Món quà tuy nhỏ nhưng cũng đã góp phần động viên các em vượt qua khó khăn của bản thân và cuộc sống, tiếp tục đến trường, hòa nhập với xã hội và thực hiện ước mơ của mình. Tại Lễ trao học bổng, lãnh đạo huyện cũng đã đề nghị các cơ quan chuyên môn tăng cường hơn nữa công tác tuyên truyền, xã hội hoá công tác bảo vệ chăm sóc và giáo dục trẻ em; kêu gọi hỗ trợ, tài trợ của các tổ chức, cá nhân để chăm sóc tốt hơn nữa cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Một số hình ảnh tại buổi Lễ:
Đ/c Nguyễn Tân - Phó Chủ tịch HĐND huyện trao học bổng cho học sinh
Đại diện học sinh phát biểu cảm tưởng Hà Thiên Các tin khác
|
|