|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.761.772 Truy câp hiện tại 9.465
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lớp học xóa mù chữ cho nhân dân vùng cao Ngày cập nhật 07/08/2014
Ngày 5/8, Đoàn 92/ Quân khu 4 đã tổ chức lễ tổng kết lớp học xóa mù chữ cho nhân dân thôn Chi Hòa, xã A Đớt, huyện A Lưới. Chương trình dự án 174/BQP đợt 2 của Đoàn 92.
Sau gần 2 năm tổ chức lớp học xóa mù chữ cho nhân dân thôn Chi Hòa, xã A Đớt, huyện A Lưới với 21 em học sinh tham gia học tập, đến nay lớp học đã hoàn thành nội dung, chương trình., theo Bộ sách giáo khoa phổ cập tiểu học lớp xóa mù chữ 1,2,3 do Bộ GD&ĐT quy định.
Kết quả 100% học sinh đạt kết quả khá, giỏi.. những kỹ năng cơ bản như biết đọc, biết viết, biết tính toán cơ bản và kỹ năng hiểu biết chung của xã hội học sinh đều nắm được. Sau khi hoàn thành chương trình xóa mù chữ phổ cập tiểu học, học sinh có thể tự trao đổi, mua bán, tính toán với nhau làm thư ký trong các buổi hội họp sinh hoạt của thôn, mạnh dạn phát biểu ý kiến trước tập thể, đám đông.
Cùng với việc tổ chức các lớp học xóa mù chữ (lớp 1, 2, 3), tích tục mở các lớp học tiếp theo (lớp 4, 5) để củng cố bền vững kết quả biết chữ, duy trì và từng bước nâng cao chuẩn biết chữ đối với học sinh.. Theo http://trt.com.vn/ Các tin khác
|
|