|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.804.015 Truy câp hiện tại 14.052
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Huyện Đoàn A Lưới tổ chức “Đêm hội trăng rằm - Vui trung thu nhớ Bác” ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/09/2010 Tối ngày 21/9/2010, tại Hội trường Nhà Văn hoá, Ban Thường vụ huyện Đoàn phối hợp với phòng LĐ-TB &XH và Phòng VHTT tổ chức “Đêm hội trăng rằm” với chủ đề “Vui trung thu nhớ Bác” cho 130 em thiếu nhi nghèo huyện A Lưới.
Đêm hội trăng rằm năm nay thật ấm áp và vui nhộn, rất đông đủ các chú, các bác, các cô là lãnh đạo của Đảng, chính quyền, các ban ngành, đoàn thể, các tổ chức xã hội của huyện và gia đình vui đón Tết trung thu với các em.
Các em cùng nhau múa hát, diễn xuất, rước đèn, tham gia các trò chơi vui nhộn, nhất là xem múa lân, đón nhận 130 phần quà trị giá 3 triệu đồng gồm bánh trung thu, đèn ông sao do Huyện Đoàn và Phòng LĐ-TB&XH huyện trao tặng. Chương trình Đêm hội trăng rằm là động lực rất lớn về tinh thần cho các em trong dịp Trung thu, thể hiện sự quan tâm sâu sắc của toàn xã hội đối với các em đặc biệt là các em bị nhiễm chất độc da cam, các trẻ em nghèo, neo đơn, khuyết tật, các em thiếu nhi có gia đình khó khăn trong cuộc sống hàng ngày.
Trước đó, vào tối 20/9, phòng LĐ-TB &XH cũng đã tổ chức “Đêm hội trăng rằm” cho 200 trẻ em xã Hồng Kim với không khí vui tươi, phấn khởi và đầy ý nghĩa. Nguyễn Tuấn – Huyện Đoàn A Lưới Các tin khác
|
|