|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.846.999 Truy câp hiện tại 10.342
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Bàn giao, tiến hành cách ly 3 công dân vượt biên trái phép từ Lào về Việt Nam ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/04/2020
Ngày 2/4, Đồn Biên phòng cửa khẩu (BPCK) A Đớt, Bộ đội biên phòng Thừa Thiên Huế cho biết, đơn vị vừa bàn giao 3 công dân từ nước ngoài về Việt Nam cho lực lượng chức năng để tổ chức cách ly theo quy định.
Trước đó, vào tối 1/4, Tổ công tác tại chốt chặn số 3 thuộc Đồn BPCK A Đớt đóng tại thôn Tru Chai, xã Đông Sơn, huyện A Lưới phát hiện 3 người dân gồm: Lê Minh Phát (SN 1972), Hồ Văn A Dóp (SN 1988), Hồ Minh Nghiêm (SN 1987), đều mang Quốc tịch Việt Nam, cùng trú tại thôn Ka Vá, xã Đông Sơn.
Tại thời điểm phát hiện, lực lượng chức năng đã tiến hành các bước khai báo, kiểm tra y tế, đo thân nhiệt, lấy phiếu khai báo thông tin và khai báo y tế. Qua kiểm tra, cả 3 công dân đều có tình trạng sức khỏe tốt, không có trường hợp nào có biểu hiện ho, sốt hay thân nhiệt cao. Cả 3 trường hợp đều khai nhận từ Lào vượt biên trái phép về Việt Nam.
Để đảm bảo an toàn sức khoẻ cho các công dân cũng như phòng chống lây lan dịch bệnh Covid-19, Đồn BPCK A Đớt đã bàn giao 3 đối tượng trên cho Trung tâm y tế huyện A Lưới tổ chức cách ly theo quy định.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/4/2/3-truong-hop-15858021075981248025900.jpg)
03 trường hợp công dân Việt Nam được bàn giao cho Trung tâm y tế huyện A Lưới tổ chức cách ly theo quy định T.T Các tin khác
|
|